Tập Lái
27/3/16
35
13
8
37
Chào các bác,
Em mới rước vợ 2 về Cerato 1.6AT về được 2 tuần, em phát hiện 2 vấn đề như sau cần hỏi ý kiến các bác ạ:
1. Điều hoà xe em ko chỉnh auto, và em chỉnh lấy gió trong, nhưng bữa từ SG về Bến Tre, nó tự tắt gió trong, em bật lại thì nó khoảng 3,4 phút cứ tắt liên tục như vậy, đoạn đường tầm 2h đi xe em chỉnh rất nhiều lần, và xe em thường tắt máy xe mở lại thì nó ko nhớ những thiết lập như lấy gió trong mình đã chỉnh, nhiều khi quên chỉnh nghe khói xe vào bên trong nhìn xuống mới biết nó bị tắt lúc nào ko hay.
2. Đầu DVD xe em khi nghe nhạc nó ko tự qua bài mà cứ hát mãi bài đầu tiên, em phải chỉnh chế độ Repeat All thì mới tự qua được bài khác, điều đáng nói là tắt máy xe mở lên thì tình trạng như cũ, nó ko nhớ cài đặt của mình.
Còn Radio tần số AM thì ko nghe được đài gì.

Các bác có ai gặp tình trạng như em chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạh
Em xin khoe chút con vợ 2 của e sau khi được make up ạ:)

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Ngu kiến đối với xe cỏ của em có thể thử với xe bác :
1 : Bác thử chỉnh nhiệt độ thấp nhất hoặc chế độ thổi hướng gió thẳng ( -> )
2 : Bác vọc cái chức năng của đầu dvd trong phần setup coi có đang đặt ở Repeat one

Hạng B1
10/8/17
50
38
18
27
TP HCM
Hic, tuy em không có ý chê bai như công nhận nhìn những vấn đề mà các bác đây gặp phải thật sự em ngán xe Hàn quá ạ, những cái lặt vặt không đáng nhưng làm mình khó chịu vô cùng!

• Like
Reactions: Khiem KS
Hạng D
3/9/08
4.594
46.965
113
Bật auto thì nó fải tự động lấy gió ngoài để chống ngạt cho người nằm trong xe...đó là chức năng hay.
Giải pháp là tắt auto là xong nó luôn lấy gió trong theo ý mình..e luôn để 21 độ.
Còn DVD e ko quan tâm vì e chỉ nge CD.

• Like
Reactions: nopainnogain
Hạng B1
31/10/16
80
109
33
43
Bạn vào fb, vào hội Cerato, có chỉ cách bấm phím để tắt chế độ tự động lấy gió ngoài. Rất nhiều kiến thức hay về Cerato anh em thảo luận ở đó. Kiến thức là ở mình, đừng đổ thừa xe Hàn xe Nhật

Tập Lái
27/7/18
1
0
1
37
Chào các bác,
Em mới rước vợ 2 về Cerato 1.6AT về được 2 tuần, em phát hiện 2 vấn đề như sau cần hỏi ý kiến các bác ạ:
1. Điều hoà xe em ko chỉnh auto, và em chỉnh lấy gió trong, nhưng bữa từ SG về Bến Tre, nó tự tắt gió trong, em bật lại thì nó khoảng 3,4 phút cứ tắt liên tục như vậy, đoạn đường tầm 2h đi xe em chỉnh rất nhiều lần, và xe em thường tắt máy xe mở lại thì nó ko nhớ những thiết lập như lấy gió trong mình đã chỉnh, nhiều khi quên chỉnh nghe khói xe vào bên trong nhìn xuống mới biết nó bị tắt lúc nào ko hay.
2. Đầu DVD xe em khi nghe nhạc nó ko tự qua bài mà cứ hát mãi bài đầu tiên, em phải chỉnh chế độ Repeat All thì mới tự qua được bài khác, điều đáng nói là tắt máy xe mở lên thì tình trạng như cũ, nó ko nhớ cài đặt của mình.

Các bác có ai gặp tình trạng như em chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạh
Em xin khoe chút con vợ 2 của e sau khi được make up ạ:)
Chào bác, xe em cũng bị như bác về vấn đề điều hòa, không khác chút nào. Em cũng đang lo đây, em cerato 2016 AT 1.6

Tập Lái
27/3/16
35
13
8
37
Chào bác, xe em cũng bị như bác về vấn đề điều hòa, không khác chút nào. Em cũng đang lo đây, em cerato 2016 AT 1.6

Lúc trước mình tìm được nguyên nhân do cửa sổ trời bị hở 1 chút nên gặp vấn đề này, do bé con mình nhấn cửa bị hé ra 1 chút ko đáng kể, mình đóng kín lại cửa này thì hết đến bây giờ mà ko phải sửa chữa, bác thử kiểm tra lại tất cả các ron cao su của cửa có kín ko nhe

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM

Chào Bác, theo em được biết thì xe Kia Cerato có cảm biến không khí, tính năng này sẽ kích hoạt lấy gió ngoài nếu cảm biến đo nồng độ CO2 trong xe quá cao có thể gây ảnh hưởng đến tình trạng tinh thần người cầm lái. Em đoán chắc bác thường xuyên lấy gió trong nên mới xuất hiện tình trạng này, do lượng không khí cứ lòng vòng trong xe nên lượng O2 giảm dần --> Cảm biến không khí sẽ bật lấy gió ngoài cho đến khi lượng O2 trong không gian xe đạt mức an toàn thì có thể kích hoạt chế độ lấy gió trong mà không bị tắt chuyển sang lấy gió ngoài. --> Cái này là tính năng an toàn chứ không phải lỗi nha bác. Khi bác gặp tình trạng này thì bác hạ kính xuống, lấy gió ngoài, chạy vi vu hóng gió tí xong đóng kính lại sẽ lấy gió trong bình thường nha bác.

Về phần DVD thì bác thử kiểm tra xem cái nút chuyển bài có được kích hoạt không? với lại nếu bác kết nối bluetooth với điện thoại thì kiểm tra xem trong điện thoại bác đã chỉnh chế độ chuyển bài chưa? Vì đầu DVD sẽ ưu tiên nhận lệnh theo các chế độ trong điện thoại bác chỉnh. Về phần Radio bác xem có gắn đuôi cá che cản phần ăng-ten của xe không? em nghĩ bác nên nhờ ký thuật check hộ bác các yếu tố này...vì theo em được biết thì đầu DVD của xe KIA cũng khá ổn chứ không đến nổi xì quển như bác nói đâu, hjjj

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
bác thử làm theo em hướng dẫn nha, Xe Cerato có nhìu tính năng hay lắm bác, có gì bác cứ hỏi kỹ thuật bên KIA hoặc ae trong các Hội Cerato, K3 để tìm hiểu thêm nha bác

Tập Lái
24/8/16
24
13
3
41
Xe của bác DVD thường hay Android vậy? Xe mình mới lấy 3 tuần mà cái lẫy chỉnh ngã ghế phụ bị sút ra :(. Xe bác có nâng cấp đèn Led hay Xenon chưa? Bác ở chỗ nào rãnh AE cafe giao lưu chơi.
Vấn đề điều hoà và DVD của KIA Cerato 2017

Vấn đề điều hoà và DVD của KIA Cerato 2017