Tập Lái
24/4/22
41
36
18
Mazda connect được thiết lập phần mềm khi vào số D di chuyển sẽ tắt cảm ứng và xem videos. Nếu muốn vẫn dùng cảm ứng được thì hack chút xíu, dùng phần mềm all in one mazda connect để cài đặt tắt nó đi, thì khi di chuyển vẫn dùng cảm ứng và xem videos bình thường.
Bác hướng dẫn chi tiết cách sử dụng phần mềm và cách tắt giúp mọi người với ạ, xe em cũng bị vậy, rất bực mình mỗi khi vào cartube mở video hoạt hình cho mấy nhóc xem nhưng không bấm nút chọn vào video được vì màn hình không cảm ứng và núm xoay thì không có chức năng ấn vào để chọn video xem. Mình có hỏi một số nơi hack màn hình nhưng họ nói đời xe của mình (mazda CX8 2022) phải mớ hết nguyên dàn đầu ra đấu dây diện gì đó mới làm được, nghe đến đây là mình không muốn làm rồi vì ngại nhất là mở tung ra (kinh nghiệm đi đời xe trước của mình, cũng mê độ chế, mở tung ra mấy lần chỗ cái DVD nhưng khi xe đi được tầm 2-3 năm thì mấy chi tiết mở ra nó kêu lụm cụp mỗi khi chạy vào đường xấu rất bực mình và khó chịu, nên đến lúc đi xe này mình ngại nhất là mở cái dàn đầu DVD ra).