Hạng B2
28/12/06
300
1
0
43
ha noi
xin thưa với các bác!
Xe của em khi em bấm A/C thì vòng tua không nâng lên( theo nguyên lý là khi bấm nó tụt xuống rồi nâng lên vị trí cao hơn khi chưa bấm A/C,). Mà thậm chí còn tụt xuống một chút nữa, xe em là honda accord 95, bác nào có kinh nhiệm xin giúp em ! em xin cảm ơn!
xin bác có kinh nhiệm chỉ giúp vị trí nâng ga điều hoà của xe ở đâu, xin cảm ơn!

Hạng D
3/5/07
1.051
173
63
Pleiku
Bác vặn ốc 5 cạnh trên bộ bù ga điều hòa. Ốc này là ốc chìm, Bác vặn theo chiều kim đồng hồ (vặn vào) Nhớ vặn 1 tý thôi nhé và quan sát.

Bộ bù ga điều hoà là bộ phận to như nắm tay, có cái cục đen đen to như cục pin đại, có rắc cắm 2 dây điện vào.

Hạng B2
28/12/06
300
1
0
43
ha noi
vâng cảm ơn bác nhiều! vậy mà em cứ tưởng cục có vít âm 5 cạnh đó là van không tải !!! vít âm đó khó chỉnh lắm đúng không bác, cứng nhắc à.

Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
bác mở máy lạnh , chỉnh xong xem dồng hồ tua khi nào vừa ý thì thôi .

Tập Lái
25/4/10
15
0
0
Chao cac Bac,

Co bac nao co cao kien hoac kinh nghiem ve dong xe VIOS 2005 giup em voi.

Em moi mua 1 con xe VIOS 2005 duoc 10 ngay, xe da chay duoc kkhoang 120.000km. Khi xe chay o che do ga toc dô khoang tu 35km/h den 45km/h, co hien tuong " suong " hoac " san san" rat kho chiu, neu em dap ga de cho xe di nhanh hon thi xe khong nhung " san san" ma con rung lac nua. Khi toc do vuot qua 45km/h thi do " san " do hon va khi den 80km/h thi het. Neu em diu ga de xe tang toc thi "suong" it, nhung cang di ga manh thi "suong " cang nhieu.

Em moi thay la con gin cua TOYOTA va xe da duoc mang vao TOYOTA kiem tra dien no, ap luc bom xang...Nhung van khong tim ra nguyen nhan gay benh " kho chiu" nay.

Mong cac bac kham va tri benh cho con xe cua em voi. Cam on cac bac nhieu.

Tập Lái
25/4/10
15
0
0
Xe TOYOTA VIOS 2005 co van de ve dien.

Chao cac Bac,

Em moi mua 1 con xe VIOS 2005 duoc 10 ngay, xe da chay duoc kkhoang 120.000km. Khi xe chay o che do ga toc dô khoang tu 35km/h den 45km/h, co hien tuong " suong " hoac " san san" rat kho chiu, neu em dap ga de cho xe di nhanh hon thi xe khong nhung " san san" ma con rung lac nua. Khi toc do vuot qua 45km/h thi do " san " do hon va khi den 80km/h thi het. Neu em diu ga de xe tang toc thi "suong" it, nhung cang di ga manh thi "suong " cang nhieu.

Em moi thay la con gin cua TOYOTA va xe da duoc mang vao TOYOTA kiem tra dien no, ap luc bom xang...Nhung van khong tim ra nguyen nhan gay benh " kho chiu" nay.

Mong cac bac kham va tri benh cho con xe cua em voi. Cam on cac bac nhieu. Em Tuan

Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên
honda_accord nói:
xin thưa với các bác!
Xe của em khi em bấm A/C thì vòng tua không nâng lên( theo nguyên lý là khi bấm nó tụt xuống rồi nâng lên vị trí cao hơn khi chưa bấm A/C,). Mà thậm chí còn tụt xuống một chút nữa, xe em là honda accord 95, bác nào có kinh nhiệm xin giúp em ! em xin cảm ơn!
xin bác có kinh nhiệm chỉ giúp vị trí nâng ga điều hoà của xe ở đâu, xin cảm ơn!

Theo nguyên lý là nó tăng lên +50v/p so với chưa bật A/C bác à, không có vụ tụt xuống đâu...

Nếu việc chỉnh bù ga không đạt, bác nên tháo ra vệ sinh luôn cả cục bù ga, coi thử đường nước nóng cho cục này có bị nghẹt không, nếu không ổn thì thay cục khác thử xem.

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
tuanvinci nói:
Chao cac Bac,

Mong cac bac kham va tri benh cho con xe cua em voi. Cam on cac bac nhieu.

coi chừng bị chai bố ly hợp đó bác , vì khi bố ly hợp chai thì nó bắt không đều gây ra tình trạng rần rần , giật giật rất khó chịu , bác thử kêu 1 bác nào có kinh nghiệm chạy xe lên thử là biết liền... còn nếu không phải thì nên xem cục bơm xăng , và cuối cùng là ECU

Hạng B2
28/12/06
300
1
0
43
ha noi
Nguyên nhân là em vặn vít chỉnh gió hơi quá nên gió vào cục cảm biến (iac - idle air control valve) lấy gió bị bão hoà, khi chỉnh đen cô đánh điện và kết hợp chỉnh vít gió với van cảm biến này thì hiện tượng đã trở lại vị trí nâng lên +50v/p,
Cảm ơn các bác!