Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com
Trước đây em có bọc 2cái răng xứ 3năm trước). T7 vừa rồi em vào viện HRM TP khám răng và phát hiện 1cái răng này bị nhiễm trùng, có mũ phải đóng xiền để tiểu phẩu, nạo mũ - Nói chung là rất đau và sưng lên nhiều
Nhưng điều quang trọng là BS nói nếu bị nữa sẽ nhổ luôn. Răng này là răng cửa.
Nếu nhổ đi thì mình trồng răng giả phải ko?? Nhưng là 2cái răng cửa nên ko biết trồng như thế nào?? Chi phí bao nhiêu???
Và một việc quan trọng nữa là, bị mất hàng tiền đạo làm sao đi làm đây???
Khi nhổ xong, các Nha sĩ có trồng tạm cho mình răng giả trước ko??
Biết vậy lúc trước em ko bọc răng sứ làm gì. Nghĩ lại thấy :(:(, nghe lời mấy bác nha sĩ này.
Mong các bác tư vấn hộ em, đặc biệt là bác Răng.
thân

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam
RE: Vấn đề về răng-mong các bác giúp

Những việc bác hỏi em tư vấn như sau:
1. Sau nhổ răng là phải trồng răng rồi, nhất là hàng tiền đạo. Và có rất nhiều cách làm răng giả: răng tháo lắp, răng cố định , implant ( nhưng phải tùy từng trường hợp mất răng thì mới có một cách làm cụ thể khác nhau)
2. Nha sĩ sẽ giúp bác vụ răng tạm: răng tạm thường là làm rất nhanh lâu nhất là 12 tiếng và nhanh nhất là ra khỏi phòng nha là có răng tạm( cái này là phụ thuộc vào kỹ thuật làm thôi) Cho nên cái răng tạm nó có tính chất thẩm mỹ tạm thời thôi ( về màu sắc , hình dáng thì không thể chính xác cao được, và hầu như không có khả năng nhai ở các răng tạm):D
3. Giá cả thì muôn hình vạn trạng nó phụ thuộc vào vật liệu làm, kiểu làm : giá từ vài trăm ngàn VND đến 1200 USD ....

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon

e vừa bọc sứ hết 28 cái,giá mỗi cái là 1chai.vì răng e k đều và k trắng nện e mới làm vậy luôn..k bt 3 năm sau e có giống như bác Vsiu k ?nge bác nói vậy e cũng thấy sợ..nhưng mà công nhận làm xong hàm răng e tự tin mà cười trước mặt mấy e gái..:D:D

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Hà Nội và Sài Gòn có chỗ nào niềng răng tốt các bác nhỉ? Hà Nội thì càng tốt, giá cả không thành vấn đề. Em nghe bạn xui dại đi niềng răng ở Mỹ, nha sỹ nói phải đeo hàm mất 2 năm. bây giờ mới được nửa năm đã phải về VN do công việc bắt buộc. Ai biết chỗ nào làm tốt xin chỉ giùm em, em chỉ cần có chỗ mỗi tháng tới xiết lại một lần thôi :D.

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Ở Hn thì em không rành, nếu bác ở HN thì nên làm ở NH vì chi phí đi máy bay SG-HN là gấp mấy lần tiền chỉnh nha. Ở SG thì nhiều vô kể.:)

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

:DHôm nọ em thấy mấy em nha sĩ khoe đang làm cái hàm implant cho 1 đại gia, 16 cái implant mỗi cái 1k....vị chi là bằng tiền cái xe cùi của em,hehe

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

Trích đoạn: 318ti

Hà Nội và Sài Gòn có chỗ nào niềng răng tốt các bác nhỉ? Hà Nội thì càng tốt, giá cả không thành vấn đề. Em nghe bạn xui dại đi niềng răng ở Mỹ, nha sỹ nói phải đeo hàm mất 2 năm. bây giờ mới được nửa năm đã phải về VN do công việc bắt buộc. Ai biết chỗ nào làm tốt xin chỉ giùm em, em chỉ cần có chỗ mỗi tháng tới xiết lại một lần thôi :D.

Bác đến phố 28 Vạn Bảo, Ba Đình, Hà Nội, phòng khám của bác sĩ Trâm 0913027001. Bác sĩ Trâm là bạn thân của em. Răng của gia đình em đều giao phó cho bác ấy khám, rất cẩn thận và uy tín. Bác có thể gọi điện nói chuyện trước khi đến. Nói là bạn của Thái Sơn giới thiệu.

Chúc bác vui.

Hạng C
8/8/08
666
62
43

Trích đoạn: khanglambo

e vừa bọc sứ hết 28 cái,giá mỗi cái là 1chai.vì răng e k đều và k trắng nện e mới làm vậy luôn..k bt 3 năm sau e có giống như bác Vsiu k ?nge bác nói vậy e cũng thấy sợ..nhưng mà công nhận làm xong hàm răng e tự tin mà cười trước mặt mấy e gái..:D:D

Ôi trời, nếu chỉ vì nụ cười Colgate thì bác chỉ cần bọc độ chục cái ở mặt tiền thôi chứ, làm gì mà chơi trọn gói thế :D

Hạng B2
29/5/15
149
32
28
Trước đây em có bọc 2cái răng xứ 3năm trước). T7 vừa rồi em vào viện HRM TP khám răng và phát hiện 1cái răng này bị nhiễm trùng, có mũ phải đóng xiền để tiểu phẩu, nạo mũ - Nói chung là rất đau và sưng lên nhiều
Nhưng điều quang trọng là BS nói nếu bị nữa sẽ nhổ luôn. Răng này là răng cửa.
Nếu nhổ đi thì mình trồng răng giả phải ko?? Nhưng là 2cái răng cửa nên ko biết trồng như thế nào?? Chi phí bao nhiêu???
Và một việc quan trọng nữa là, bị mất hàng tiền đạo làm sao đi làm đây???
Khi nhổ xong, các Nha sĩ có trồng tạm cho mình răng giả trước ko??
Biết vậy lúc trước em ko bọc răng sứ làm gì. Nghĩ lại thấy :(:(, nghe lời mấy bác nha sĩ này.
Mong các bác tư vấn hộ em, đặc biệt là bác Răng.
thân
Thực ra mình nghĩ bọc răng sứ cũng tốt tại bạn ko tìm dc địa chỉ uy tín lên mới gây nguy hiểm vậy, mình nghe nói bên Nha khoa thẩm mỹ Shinbi họ có công nghệ phủ sứ gì đó ok lắm, ko đau hay viêm nhiễm gì cả. Bạn mình cũng làm răng ở đấy gần 3 năm rùi vẫn ăn nhai vô tư, bạn thử qua đó nhờ tư vấn điều trị xem sao??

Hạng B1
10/6/15
78
40
18
Thực ra mình nghĩ bọc răng sứ cũng tốt tại bạn ko tìm dc địa chỉ uy tín lên mới gây nguy hiểm vậy, mình nghe nói bên Nha khoa thẩm mỹ Shinbi họ có công nghệ phủ sứ gì đó ok lắm, ko đau hay viêm nhiễm gì cả. Bạn mình cũng làm răng ở đấy gần 3 năm rùi vẫn ăn nhai vô tư, bạn thử qua đó nhờ tư vấn điều trị xem sao??
Nha Khoa Shinbi ở 33 Trần Quốc Toản phải ko bác, nghe nói có nhiều người nổi tiếng đến đây làm lắm, cuối tuaanff sau em cũng tính qua đây xin tư vấn điều trị