Tập Lái
28/4/20
7
2
0
35
Vấn đề vệ sinh bầu lọc khí thải catalyst trên Madza3

Thân chào AE Oto Sài Gòn.

Chuyện là em đang đi con Madza3 2017 Odo 120K Km. Dạo gần đây khi nổ máy xe em có tiếng kêu lộp bộp ở bộ phận ống xả, và có ít khói đen thải ra vs mùi hôi. Không biết có phải là do bộ phận bầu lọc khí thải bị dơ hay hỏng hóc gì ko ạ. AE ai đã từng đi con này có gặp trường hợp như vậy chưa ?

Xe em mua lại của người quen cũng gần nửa năm rồi.
Cảm ơn Admin và toàn thể AE Oto Sài Gòn :)

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.560
22.043
113
Pháp
Nếu có thể được, bạn lên cầu, thường tiếng như thế là có chổ nào đó bị rỉ sét, nên đắp , hàn lại ngay, chừng nào cần thay thì thay.
- Còn phần catalyse thì rất đắt, nếu có thể kiểm tra trước khi thay (lổ, lủng ...), trong trường hợp còn tốt bạn để nước ...xà phòng bịt 2 đầu và lắc xả, làm vài lần để tống chất dơ ra đợi khô và ráp lại. Có cách đó là giảm chi phí cho bạn mà thôi

Tập Lái
28/4/20
7
2
0
35
Nếu có thể được, bạn lên cầu, thường tiếng như thế là có chổ nào đó bị rỉ sét, nên đắp , hàn lại ngay, chừng nào cần thay thì thay.
- Còn phần catalyse thì rất đắt, nếu có thể kiểm tra trước khi thay (lổ, lủng ...), trong trường hợp còn tốt bạn để nước ...xà phòng bịt 2 đầu và lắc xả, làm vài lần để tống chất dơ ra đợi khô và ráp lại. Có cách đó là giảm chi phí cho bạn mà thôi
Dạ em cảm ơn a. :)

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
28/8/19
6.669
11.353
113
Palm Beach, Florida, US
Hehe...catalyse nhắc mới nhớ nó đắt đến nổi lúc còn ở CA là xe chuyên bị cắt trộm...ra mà mua lại cả K đô. Dân garage gọi là "con chuột". Vệ sinh thì 1 lần xà bông (soud cao), sau đó 1 lần giấm ngâm 5-10p, lại 1 lần xà bông rửa giấm sau đó là nước sạch.