Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Trước khi đề cập vấn đề chính, em lan man tí…
Hôm nay, 1 ngày đẹp trời, VỢ giao nhiệm vụ giữ 2 nhóc tì, hic…thú thật với các bác, em là em thà rửa chén, quét nhà, giặt đồ chứ quyết ko đổ bô-hốt cứt, thế mà hôm nay lệnh trên chỉ xuống, phải nàm thui, ko là Vợ cả cấm tò te với v2 lun, lúc đó hết…sướng…:confused:
Đến 11h trưa, Vợ cả về, em mừng như em bé lâu ngày gặp được…Mẹ zậy…thoát nạn…:p
11h30, Vietopia trực chỉ, đây là nơi polygame hướng nghiệp cho tụi nhỏ, đủ thứ từ tập làm phi công cho đến lính cứu hỏa, nghe nói quy mô Lớn nhất ĐNA (ko bít phải hông nữa..)
Em tính để bà cả và tụi nhỏ vào Vietopia, còn mình thì …ngoại tình với ..Mông…:D:D:D
12h, bác Viet, chiến hữu hẹn trước nhắn “Lập ơi, anh busy roài…”, buồn 1 phút…thôi đành vào với bà cả vậy…:(
13h, bác Hotien70 gọi…”anh qua nhen”…ôi mừng quá! Bác ấy đem v2 qua cho bác và em cùng “hiếp dâm”, sắp sướng rùi, hía hía…lật đật chạy ra theo bác Hotien phóng lên xe tìm “bãi đáp” …:3dgolf:
Lần này tháo bộ yếm em, nhìn vào trong…cái núm..đồng hồ…he he…thay led thui, chuyện cũ lặp lại…bác ấy đi ra Hà Lội mua được 9 bóng led T5 ở Mợ Mát (cái lày SG kiếm lòi mắt cũng ko cóa nhóe)…và thêm chục bóng T10 5led…
Đồ nghề chỉ 1 vis bake…
2 anh em hì hục tháo lắp khoảng 20p, xong…ôi…nhanh thế…mà em nó giờ long lanh con bà Chanh lun…
“Reng reng”…5p sau bác Axim xuất hiện, lại “hấp diêm” v2 bác Xim típ, lần này 3 ông hì hục cũng được 30p, sướng…
Hai bác Hotien70, Axim, về nhà nhớ chụp hình post lên nhé…hồi chiều do mãi mê nhìn v2 các bác, em quên chụp hình…

• Like
Reactions: thanhvietonline
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Thỏa mãn, 3 ae định chia tay về, đột nhiên bác Hotien bảo thôi thì thử lôi cái Quạt giải nhiệt Mông ra vệ sinh thử xem sao…
Công đoạn tháo, bắt đầu bằng 2 ốc 2 bên quạt, lòn tay tháo 3 giắc phía dưới (có 1 giắc cảm biến nhiệt) xong thì từ từ lôi lên…
Trước khi lôi lên, phải dọn dẹp đường đi cho nó…gỡ miếng cao su ở đầu capo, 1 ốp nhựa máy…
Thế là…
Sau khi lôi được cái quạt ra thì nó dư lày...
Văn Điếu ông TÍ rời quạt giải nhiệt Mông về nơi yên nghỉ..

Ôi ! ko ngờ ông Tí hi sinh 1 cách oanh liệt, chắc chui vào cánh quạt...đang quay chăng...
Dù sao gặp cảnh này thì cũng đưa Ông về nơi yên nghỉ cuối cùng bên...vệ đường...

Attachments

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Tiếp tục, 3 ae lại tháo tháo gỡ gỡ...
Định thay bạc cho quạt giải nhiệt nhưng ai dè...em nó còn khít quá...

Thôi thì ko có giề làm...vệ sinh vậy...

....cuối cùng là lắp vào....
Vừa đúng lúc cơn mưa chiều nay ập đến....sẵn tiện đưa Ông Tí về nơi bắt đầu...dưới Cống...

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Ps: Các bác DIY món Quạt giải nhiệt này cứ tháo 2 vis, rút 3 giắc (nhấc quạt lên, lòn tay từ trên xuống), từ từ nhấc lên thui... ko cần chui xuống gầm...

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Ps: Các bác DIY món Quạt giải nhiệt này cứ tháo 2 vis, rút 3 giắc (nhấc quạt lên, lòn tay từ trên xuống), từ từ nhấc lên thui... ko cần chui xuống gầm...
Vậy mà hồi xưa em lơ ngơ vào Ford PQ, hãng bảo phải làm cái vụ này. Báo giá phục hồi bạc là 400k. Nhưng hỏi làm bao lâu thì bảo 1 ngày!!!
Hên là không làm.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Vậy mà hồi xưa em lơ ngơ vào Ford PQ, hãng bảo phải làm cái vụ này. Báo giá phục hồi bạc là 400k. Nhưng hỏi làm bao lâu thì bảo 1 ngày!!!
Hên là không làm.
Hà hà...hồi chiều tụi em thay led taplo cho v2 bác Hotien, Axim, dư tg quá làm quả vệ sinh quạt lun...mất khoảng 15p tháo ra...

Hạng B2
27/11/13
101
62
28
Các bác cao nhân DIY cho em hỏi cách chỉnh gạt mưa bên tài lúc gạt lên chạm vào cao su chân kính, rất khó chịu. Tks các Monger

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Các bác cao nhân DIY cho em hỏi cách chỉnh gạt mưa bên tài lúc gạt lên chạm vào cao su chân kính, rất khó chịu. Tks các Monger
Lúc gạt lên chạm cao su chân kính là sao bác? phải là gạt xuống chứ?
Vì nếu gạt lên mà chạm thì chứng tỏ gạt bác thay quá dài, ít nhất cũng >24 inches...