Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Bác Osin là giống như Chuyên gia của Volkswagen.
Anh em trên này phải nhờ bác chỉ giáo nhiều điều về xe của VW.
Cám ơn bạn, chiếc nào hiệu nào cũng thế, nguyên tắc cũng cuỉ, nước, lửa điện, dầu (từ đông cho đến tây, từ Nhật Đức Pháp .... cũng thế). Căn bản trước sau đó mới đến chi tiết, cũng như xe cũng 4 bánh, nhưng cái thì 15, cái 16, cái 17, có cái thì kh có bánh secours, có cái thì bánh dẹp lép (bánh tráng) còn cái thì bánh kh giống bánh chính .... kinh nghiệm thôi bạn à. Mong được chia sẽ với anh em mà thôi, đở mất tiền oan mà mua đồ dởm, tiền mất tật mang

Hạng C
31/5/11
511
606
123
Em mới thay lun cụm bơm coolant của Tiguan đời cũ. Hàng mua Mỹ tự ship sẽ rẻ hơn tầm 25% nhưng hãng có sẵn thui em lắp lun cho nhanh. Hư bơm là “binh” hay gặp của dòng ea888 gen 1 nên em thay cả cụm lun cho nhanh hehe.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Em mới thay lun cụm bơm coolant của Tiguan đời cũ. Hàng mua Mỹ tự ship sẽ rẻ hơn tầm 25% nhưng hãng có sẵn thui em lắp lun cho nhanh. Hư bơm là “binh” hay gặp của dòng ea888 gen 1 nên em thay cả cụm lun cho nhanh hehe.
Rất tiếc, nếu bạn mua ở châu âu sẽ rẽ hơn nhiều (theo tôi nhận xét), có thể là hiệu khác (thay đổi màu da trên xác thịt) vì thường thì các phụ tùng có thể từ các thương hiệu khác ngoài VW thì dụ như Bosch, sasch , béru .... vân vân Điều chắc chắn là như của hãng mẹ VW