Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Đợt đó cuối tuần về nhà bạn ở Bình Thuận chơi thôi. Còn em thì về quê hàng tuần ấy chứ, có điều đi giờ tránh kẹt xe (tối t6 và sáng sớm t2), cũng ql 51 và ct LT-DG.
Mình thì nản mấy cái cao tốc. Mấy ngày lễ tết toàn đi quốc lộ an toàn mà nhanh hơn.
Chạy CT nhiều bác ẩu và xào chẻ gê lắm. Nhất là đoạn từ sài gòn vũng tàu. Xe đông kinh mà cứ xào chẻ. Còn vận tốc thì ko nhanh đc cứ dưới 80km/h. Hãi nhất mấy xe 16cho đi lane khẩn cấp. Còn mấy bác xe ô tô thì tạt đầu thôi rồi.

Hạng C
18/5/20
711
1.022
93
Mình thì nản mấy cái cao tốc. Mấy ngày lễ tết toàn đi quốc lộ an toàn mà nhanh hơn.
Chạy CT nhiều bác ẩu và xào chẻ gê lắm. Nhất là đoạn từ sài gòn vũng tàu. Xe đông kinh mà cứ xào chẻ. Còn vận tốc thì ko nhanh đc cứ dưới 80km/h. Hãi nhất mấy xe 16cho đi lane khẩn cấp. Còn mấy bác xe ô tô thì tạt đầu thôi rồi.
Từ Sài Gòn về VT thì em chỉ còn đi hai đường chính: đi cao tốc hoặc đi phà cát lái, chứ đi ra ngã tư Vũng Tàu, lâu quá không đi qua giờ sợ đi không được ấy chứ.
Đi phà Cát Lái thì sợ kẹt xe container tại lối vào cảng, nó mà kẹt xe thì cứ xác định từ 1 tiếng trở lên mới lên được phà, thế nên đi cao tốc, chỉ cần lựa giờ ít kẹt xe thì ổn hơn

• Like
Reactions: NoFear
Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Cái này nó thuộc phạm trù ý thức rồi. Ý thức không tự sinh ra, mà là hình thành có điều kiện: đó chính là hình phạt cho các hành vi. Tuy nhiên, hành vi này (và nhiều cái khác) chưa được thực thi dẫn đến nhờn luật.
Thật sự khá bức xúc việc CSGT xử phạt những trường hợp không mấy nghiêm trọng mà bỏ qua nhiều hành vi nghiêm trọng hơn (có lẽ cái nào dễ thì làm, khó quá cho qua).

• Like
Reactions: Hell Fire
Hạng B2
2/4/13
126
120
43
Đi phà cũng gặp cô hồn các đảng vượt trái vượt phải khi xếp hàng mua vé. Mình cũng chưa thể hiểu sao kiểu này càng lúc càng nhiều vậy.

• Like
Reactions: Hell Fire
Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
Thử đi cầu rạch miễu chiều chủ nhật từ bến tre về sẽ thấy. Từ trạm thu phí 3 lane tới cầu còn 1 lane thôi. Lỗi đầu tiên do hạ tầng giao thông mà ra.
Bác nhắc chi tới cái nỗi đau vinh dự của quê em