Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Tình trạng QL20 thường xuyên có xe tải chạy những đoạn cấm vượt với tốc độ 10-15km/h, đây có phải thật sự là kịch bản của đám cặn bã xã hội ko? Hình em up lên được chụp vào chiều nay tại Định Quán có nội dung như thường lệ là cả đoàn xe phải bò từ từ ko thể vượt nơi cấm vượt vì chiếc xe tải dẫn đoàn có tốc độ chậm hơn xe đạp. Hy vọng đám tàu ngầm có chút phục thiện chân chính khi nghĩ suy về điều này thông qua bức ảnh.
Vấn nạn chim mồi ở Đồng Nai là có thật?

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Trước khi phán xét chim mồi thì bác chủ cần phải xác định:
- Xe tải có chở nặng hay không ?
- Đoạn đường dốc hay đường bằng ? Đề pa lúc dừng đèn ?
Nếu đúng cả 2 thì nên thông cảm cho lái xe tải, đợi hết vạch liền hãy vượt. Vạch kẻ QL20 giờ cũng đã rõ ràng rồi.

PS: Em đi Đà Lạt cũng nhiều, ít khi thấy chim mồi, thường thấy những trường hợp như đã nêu.

Hạng D
10/12/13
2.465
5.949
113
em ghét xxx ĐN và LĐ lắm, em bị gài dính bẫy rồi. Nó dụ khị mình để kiếm chác, em nói thẳng với xxx mà: mấy anh "công phu quá", em tự nguyện đưa bánh mỳ. Mấy ảnh cừoi rạng ngời trên khuôn mặt đen nhẻm.

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Trước khi phán xét chim mồi thì bác chủ cần phải xác định:
- Xe tải có chở nặng hay không ?
- Đoạn đường dốc hay đường bằng ? Đề pa lúc dừng đèn ?
Nếu đúng cả 2 thì nên thông cảm cho lái xe tải, đợi hết vạch liền hãy vượt. Vạch kẻ QL20 giờ cũng đã rõ ràng rồi.

PS: Em đi Đà Lạt cũng nhiều, ít khi thấy chim mồi, thường thấy những trường hợp như đã nêu.
Hướng Dalat về Dầu Dây và đoạn này hơi xuôi xuống chứ ko có dốc, trước khi đến đoạn hình chụp là trước đó khoảng 5km có xe tải dẫn đoàn cũng bò và có mấy xe bức xúc vượt đều bị lượm sau khi vượt đc khoảng 1km và sau đó đến đoạn này

Hạng D
29/1/15
2.454
26.280
113
q11
em ghét xxx ĐN và LĐ lắm, em bị gài dính bẫy rồi. Nó dụ khị mình để kiếm chác, em nói thẳng với xxx mà: mấy anh "công phu quá", em tự nguyện đưa bánh mỳ. Mấy ảnh cừoi rạng ngời trên khuôn mặt đen nhẻm.
:D có thiệt là đưa bánh mì ko hay trợ giúp đây. :p
bữa nào cafe nhen, có gì mới luôn hok huynh.

Hạng D
10/12/13
2.465
5.949
113
:D có thiệt là đưa bánh mì ko hay trợ giúp đây. :p
bữa nào cafe nhen, có gì mới luôn hok huynh.
bánh mỳ đấy. hihi. hôm nào về sg cafe . hihi
sau vụ đó ko bao giờ lái xe đi Đà Lạt nữa.

• Like
Reactions: Tohoa
7/9/16
1.017
2.597
113
33
Xác nhận với bác là vẫn còn chim cò, giữa tháng 5 e đi ĐL và cách đây 10 ngày e đi vườn Nam Cát Tiên thì có chim cò nhưng e kiên nhẫn nên ko bị gài, và sáng ngày mai e đánh con xe từ ĐL về SG dùm ông a nên cũng ngán! Ngán cái là họ cố tình làm mình đi chậm để gài, chứ đường xá biển báo đi thì ok

Hạng D
9/7/12
2.266
5.471
113
Chuyện này do mấy thằng tiếp thị sữa nó bức xúc, các anh không liên quan