Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

(Sản xuất tại Cty Cát Tường)

Hôm trước E hỏi tấm cách âm Accumat thì thấy giá khá cao. Nay thấy vật liệu tương tự mà do VN sản xuất thì post lên đây các bác tham khảo, E thấy quảng cáo là dùng trong xây dựng và cả ôtô... bác nào làm chuột bạch quả này thì cho xin ý kiến nhé ;)

Hạng B2
9/9/06
377
10
18
48
Hà nội
RE: Vật liệu cách âm cách nhiệt Made in VN

Trích đoạn: SG_Blue

(Sản xuất tại Cty Cát Tường)

Hôm trước E hỏi tấm cách âm Accumat thì thấy giá khá cao. Nay thấy vật liệu tương tự mà do VN sản xuất thì post lên đây các bác tham khảo, E thấy quảng cáo là dùng trong xây dựng và cả ôtô... bác nào làm chuột bạch quả này thì cho xin ý kiến nhé ;)
Cái này em đang dùng để che ngoài kính trước và sau cho xe của em. Nói chung là cực tốt để cả ngày ngoài nắng vào trong xe chỉ hơi nóng. Còn về cách âm thì em chịu nhưng theo em loại này cách âm chẳng ăn thua gì đâu

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

loại này cách nhiệt thôi bác ơi, đặc tính kỹ thuật đâu có cách âm

29V
Hạng B1
6/4/05
89
0
0

Nói chung làm tốn tiền mà hiệu quả lại thấp, toàn mang bực vào mình.

Hạng B2
25/9/07
263
3
0

như vậy các bác cho mình hỏi - mình lấy miếng cách nhiệt này dàn lên mui xe xong rồi lợp laphong co được kg? xin chỉ dẫn

Hạng B2
25/9/07
263
3
0

xin bác nào biềt cho xin địa chỉ ở SG - bao nhieu 1 mét - kích cở thế nào các bác hướng dẫn giúp nhé

• Like
Reactions: hungphugia
Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Cái này là cách nhiệt mà, cách âm gì đâu

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Các khoang rỗng trong vật liệu cũng giúp cách âm đó các bác,nhưng lót xuống sàn rồi đạp lên,nghe chừng không ổn,dán lên trần thì chắc Ok..!