Tập Lái
9/7/19
6
1
1
42
Vay mua xe ngân hàng bắt mua bảo hiểm nhân thọ!?

Xin chào các bác Os.
Chuyện là em vay mua xe lần đầu, vay mua chạy dịch vụ bác à, hôm nay ngân hàng gọi hỏi các kiểu sau đó nói em phải mua bảo hiểm nhân thọ mới đc giải ngân.

Em nói em đã mua BH dân sự + BH 2 chiều cho xe rồi, tại sao phải mua BH nhân thọ nữa, người ta thiếu tiền mới vay ngân hàng mỗi tháng đã đóng tiền gốc + lãi, giờ lòi ra thêm tiền bảo hiểm nữa thì ai chịu xiết. Họ nói đó là điều kiện bắt buộc ko biết phải ko, có bác nào kinh nghiệm chuyện này chỉ giáo em tí ạ.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
thua . mua bh nhân thọ ko thoát ra được đâu . mua là mua tới sắp chết mới lãnh được .rút sớm 5-10 năm đầu. ko lãi mà con lỗ mấy chục %

Hạng D
21/12/14
2.145
7.787
123
Ngân hàng nào vậy bác. Nói cho a e tránh xa luôn​

Tập Lái
9/6/17
46
53
28
HI bác , Câu trả lời là không mua. Kệ nó, không thì mình kiếm chỗ khác vay. hội tín dụng làm thêm nó làm trò đấy. Cuối tháng 11 năm 2018 tô vay 550 tr mua xe Camry 2.5G bên Toyota chân ngã 3 cát lái xa lộ Hà nội. Có 1 em Chi, VIB bank, rất xinh đẹp 0937374577 nói là điều kiện bắt buộc, nhưng mình từ chối mãi rồi nó cũng chán không ép nữa vì nếu không mình không vay nữa. Sau đó VIB nói là mình phải nộp vào TK 02 tháng trả góp để đảm bảo là mình có khả năng chi trả nhưng mình cũng từ chối, nói thick thì cho vay ko thì thôi nên cuối cùng cũng thôi không ép điều khoản này nữa. với lại mình phải mua bảo hiểm thâm vỏ ký 3 bên với NH nữa nên chắc phần phí BH này kiếm cũng khá rồi.
Nói tóm lại phải đàm phán không chúng nó thấy mình mới vay lần đầu làm khó đủ kiểu ấy. Chúc bác chọn được ngân hàng tốt, nói chung nên làm việc với Ngân hàng nước ngoài ấy, nó rõ ràng hơn. ( sorry bác nào làm NH trong nước nhé vì đây là sự thật NH nước ngoài phí rõ ràng hơn và chưa chắc đã mắc hơn NH nội đâu nhé)

Hạng B1
12/11/13
78
108
48
Dạo thời gian gàn đây, vụ này nhiều nhỉ.

Con người chúng ta được đào tạo trong môi trường này riết rồi cứ dối trá lương lẹo thế nào ấy.

Bữa mình chở người khách, ngân hàng Phương Đông OCB ( nghe là giống chị na rồi ) làm hồ sơ đã tới lúc giải ngân cũng yêu cầu mua bh nhân thọ, vì biết ông khách đã hết thời gian, đến hạn cần vay tiền để chồng tiền nhà, nhưng may là ông khách KIÊN QUYẾT KHÔNG MUA, chấp nhận wa ngân hàng khác làm hồ sơ lại từ đầu.

Riết rồi xh chán gì đâu á.