Hạng C
23/5/12
656
832
93
thua . mua bh nhân thọ ko thoát ra được đâu . mua là mua tới sắp chết mới lãnh được .rút sớm 5-10 năm đầu. ko lãi mà con lỗ mấy chục %
Mua bảo hiểm nhân thọ là để đẩy rủi ro về phía bên kia. Bác mua được 1 năm rồi chết bất đắc kì tử thì nó trả cho bác nguyên cục 1-2 tỉ, để vợ con bác đỡ vất vả. Chứ mua bảo hiểm ai mà tính 10-20 năm sau nhận lại 1 cục. Bảo hiểm khác với ngân hàng ở chỗ đó

Hạng B2
16/8/16
197
76
28
29
HI bác , Câu trả lời là không mua. Kệ nó, không thì mình kiếm chỗ khác vay. hội tín dụng làm thêm nó làm trò đấy. Cuối tháng 11 năm 2018 tô vay 550 tr mua xe Camry 2.5G bên Toyota chân ngã 3 cát lái xa lộ Hà nội. Có 1 em Chi, VIB bank, rất xinh đẹp 0937374577 nói là điều kiện bắt buộc, nhưng mình từ chối mãi rồi nó cũng chán không ép nữa vì nếu không mình không vay nữa. Sau đó VIB nói là mình phải nộp vào TK 02 tháng trả góp để đảm bảo là mình có khả năng chi trả nhưng mình cũng từ chối, nói thick thì cho vay ko thì thôi nên cuối cùng cũng thôi không ép điều khoản này nữa. với lại mình phải mua bảo hiểm thâm vỏ ký 3 bên với NH nữa nên chắc phần phí BH này kiếm cũng khá rồi.
Nói tóm lại phải đàm phán không chúng nó thấy mình mới vay lần đầu làm khó đủ kiểu ấy. Chúc bác chọn được ngân hàng tốt, nói chung nên làm việc với Ngân hàng nước ngoài ấy, nó rõ ràng hơn. ( sorry bác nào làm NH trong nước nhé vì đây là sự thật NH nước ngoài phí rõ ràng hơn và chưa chắc đã mắc hơn NH nội đâu nhé)
thu nhập không chứng minh được thì Ngân hàng nước ngoài nào làm được bác. Tùy điều kiện thu nhập thôi :D

Hạng B1
27/3/17
56
86
18
26
Bình Dương
Theo nguyên tắc thì thằng sale đang cố làm tiền bác à. Bên Mỹ thì việc này được xem là thiếu đạo đức nghề nghiệp trầm trọng.

Hạng D
21/5/13
1.064
4.182
143
Đại chúng bank cũng có yc như thế, yc này rất vô lý vì 02 việc này ko liên quan gì với nhau cả. Nhưng quyền cuối cùng vãn thuộc về khách hàng mà, mà ko thích thì mình đi tìm bank khác...ko có lí do gì đi vay mua xe mà phải mua thêm bh nhân thọ nữa!!! chẳng qua là các a ý muốn thêm tí hoa hồng trên hđ nên mới "sáng kiến" ra đươc cái này.

Tập Lái
9/7/19
6
1
1
42
Đại chúng bank cũng có yc như thế, yc này rất vô lý vì 02 việc này ko liên quan gì với nhau cả. Nhưng quyền cuối cùng vãn thuộc về khách hàng mà, mà ko thích thì mình đi tìm bank khác...ko có lí do gì đi vay mua xe mà phải mua thêm bh nhân thọ nữa!!! chẳng qua là các a ý muốn thêm tí hoa hồng trên hđ nên mới "sáng kiến" ra đươc cái này.
Em đi nhiều bank rồi khổ nỗi chỗ nào cũng bắt mua

Hạng B2
25/2/13
474
1.337
93
Phần lớn ngân hàng giờ bắt buộc mua cái này, gói thấp nhất đâu đó khoảng 7tr-8tr/năm. lãi đã cắt cổ rồi còn bắt mua cái này. kể cả anh có hợp đồng bảo hiểm nhân thọ rôi. Mỗi ngân hàng liên kết với một công ty bảo hiểm khác nhau. Vay tín chấp theo lương, hợp đồng lao động ko tránh được đâu trừ khi quen với các xếp chi nhánh hay nhân viên ngân hàng vay thôi. Mình vừa cầm hồ sơ đi mấy ngân hàng xong.