Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em đi vay mua xe cho công ty của em. Làm hồ sơ xong, em lại không định vay nữa, bên ngân hàng nói em phải vay vì làm hồ sơ cực lắm nên em vay. Em nói vậy vay tạm 6 tháng trả, họ không chịu, bắt em phải cam kết trả cuối kỳ, Chẵng thấy kêu mua bảo hiểm nhân thọ hay lo lót gì, hay làm khó dễ gì, bạn ngân hàng rất tận tình còn kêu em vay thêm đi. Em vay ngân hàng nước ngoài.
Mà vay rồi thấy không vui lắm. Định trả ngay, nhưng làm vậy có ảnh hưởng gì đến bạn ngân hàng làm việc với mình không?
Ps: lần đầu tiên đi vay tiền, cũng nghe lời bạn bè bảo doanh nghiệp nên vay sẽ tốt hơn. Tuy số tiền vay bằng thu nhập 2 tháng của em, nhưng em cứ có cảm giác mang nợ nhiều lắm, rất khó chịu.

Hạng B2
18/12/18
134
50
43
Em cũng có người quen vay ở VIB trên Biên Hòa cũng dính vụ này. Mình cứ nói mí ông showroom làm việc rõ ràng lại với ngân hàng, ko thì hủy hợp đồng mua xe lun là mấy ổng sợ à (toàn người nhà với nhau ko à).

Tập Lái
1/8/19
10
5
3
30
E cũng đang làm tư vấn bên Ford, các bác trước khi xuống tiền xe thì gằng với mấy bạn sales trc, nếu bắt mua bảo hiểm thì ko mua xe nữa or đổi bank khác, nói chung là ngân hàng nó cũng chơi mẹo nhìu thứ lắm, các bác là khách hàng, mình nắm tiền nên cứ toàn quyền lựa chọn