Hạng B2
16/3/19
299
5.782
93
Tình hình là tháng trước e có dự định vay thế chấp bđs, có tham khảo nhiều bên, thì thấy Techcom lãi suất tốt.
7.29%/năm, phạt 1% trên số tiền trả trước, ko bắt buộc mua bảo hiểm, phí thẩm định cũng thấp.
Em đã process hồ sơ bên đó (chưa công chứng), nhưng do kế hoạch thay đổi nên e ko vay nữa.
Mà ẻm (có hình ;)) thì cần chạy doanh số, e cũng ngại vì nhờ ẻm làm bữa h. E post lên đây để anh nào có nhu cầu vay thì tham khảo nhé (ko biết post contact ẻm lên đây có bị banned ko nữa :()

Btw, nếu đc ae share thêm những bank có ls tốt nhé. (Trước e vay ngắn hạn thì Exim, dài hạn thì HSBC).
E tạo topic với mục đích chia sẻ cho a nào cần. Em ko làm banking nên mấy a mod có gì nhắc nhở nhẹ tay, đừng ban nick tội nghiệp e.

Hạng B2
16/3/19
299
5.782
93
Quan trọng năm 2 trở đi bao nhiêu, chứ năm đầu 7% rồi năm sau 12% thì sụp hầm à
Thường sau 1 năm ưu đãi, hầu như tất cả bank dựa theo ls thả nổi, khống chế max 10.5%. Đó là lý do mình thường chọn bank nào trả trc phạt thấp nhất, có gì chốt lời/cắt lỗ ngay lập tức để tránh sụp cái hầm của mình tự đào. ;)
Sụp hầm hay không là do phương pháp xoay xở làm ăn của mình chứ ko phải do bank ;)

• Like
Reactions: Sơn valen
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Ngân hàng nào cũng ép mua bảo hiểm nhân thọ. Như ông VIB lúc nào cũng nói không cần mua nhưng từ Hội sở Pasteur đến VIB ở Phú Mỹ Hưng nói không mua không cho vay. Nói nhà mua hết nhưng cán bộ bên đó nói kiếm ai vô mua cũng được

Hạng B1
20/3/15
94
66
18
33
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ngân hàng nào cũng ép mua bảo hiểm nhân thọ. Như ông VIB lúc nào cũng nói không cần mua nhưng từ Hội sở Pasteur đến VIB ở Phú Mỹ Hưng nói không mua không cho vay. Nói nhà mua hết nhưng cán bộ bên đó nói kiếm ai vô mua cũng được
Đó là do khách hàng ở thế yếu rồi anh, chứ còn nếu đủ điều kiện để làm những Ngân hàng Quốc tế như Shinhan, UOB. Thì chả ai dám ép cả. Ép thì người ta qua ngân hàng khác vay thôi. Còn nếu có nhu cầu mua thì nó sẽ hỗ trợ giảm lãi suất thêm 0.2%.

Hạng B2
16/3/19
299
5.782
93
Shinhan Bank đang có gói lãi suất ưu đãi 7,8%/12 tháng cố định trong 5 năm kìa bác.
Trước e cũng có hỏi bên Shinhan, hình như nó phạt cao lắm, at least 3%. Nên nó phù hợp với việc vay đầu tư dài hạn. Phạt 0-1% thì có Exim, TCB, VCB.

• Like
Reactions: tuấn kiệt