Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Vay tiền ngân hàng mua ô tô để chạy grab/uber có khả thi ko các bác?
Em tính vay tiền ngân hàng mua ô tô khoảng 300-400tr để chạy grab hoặc uber. Các bác thấy phương án này có khả thi ko ạ? Em đang lái xe cho cty. [pagebreak][/pagebreak]​

Thời gian rảnh nhiều, em có đề xuất với sếp em lấy xe cty chạy grab/uber rồi chia sẻ lợi nhuận lại cho cty mà sếp em ko đồng ý. Sếp em gợi ý là xe cty cũng đang đi thuê nên nếu em có xe cho cty thuê rồi lấy xe đó đi chạy grab/uber là hợp lí nhất, vừa có khoản tiền cho cty thuê xe, vừa có tiền kiếm ngoài khi đi chạy xe. Vấn đề ở chỗ nếu xe cho cty thuê thì em phải mua xe mới đẹp chút >400tr, budget ban đầu em đặt ra khi mua ô tô cũ chỉ trong khoảng 2-300tr thôi.

• Like
Reactions: enlison
Hạng B1
24/8/15
86
31
18
38
Sếp bác đã gợi ý thì quất đi bác. Em có hai thằng bạn trước chạy taxi giờ cũng mua xe chạy Uber. Thu nhập của bọn nó giờ còn cao hơn em thằng nhân viên kỹ thuật quèn.

• Like
Reactions: xlive
Sếp đã đề nghị nghĩa là đã có kèo chạy rồi, mạnh dạn triển thôi bác.
Bác nên mua xe hơn 400tr, gom được bao nhiêu còn lại vay ngân hàng. Chạy cho cty nghĩa là có lương ổn định hàng tháng để góp bank. Bào Uber và chạy ngoài kiếm thêm.
Chúc bác thành công.

• Like
Reactions: Jeep_hathanh
Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Sếp đã đề nghị nghĩa là đã có kèo chạy rồi, mạnh dạn triển thôi bác.
Bác nên mua xe hơn 400tr, gom được bao nhiêu còn lại vay ngân hàng. Chạy cho cty nghĩa là có lương ổn định hàng tháng để góp bank. Bào Uber và chạy ngoài kiếm thêm.
Chúc bác thành công.
Cảm ơn bác động viên, em mới gom đc >100tr, nếu mua xe >400tr thì em phải vay ngân hàng nhiều lắm! Mà vay quá nửa chiếc xe như vậy ko biết họ chịu cho mình vay ko nữa?

Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Bác về cùng đội vs em đi. Em cũng mới mua 1 em xe, em vay ngân hàng tới 80% giá trị chiếc xe =)) Thích là nhích thôi bác. Em xét thấy lãi suất mềm mại, thu nhập có khả năng chi trả đc thì mua thôi. Bạn bè tưởng em làm ăn phất, nói vay tới 80% giá trị xe chả đứa nào tin.
Bác vay bank nào ạ? Em chưa có nhà chính chủ đứng tên em thì vay có khó ko bác?

Hạng C
6/5/08
805
978
93
45
chipheo.top1.vn
Tạm tính thế này:
- Tiền mua xe: 400 triệu
- Vay: 300 triệu
- Lãi vay: 9%/năm = 0,75%/tháng = 2,250,000 đồng/tháng
- Gốc: 60 tháng tối đa = 400/60 = 6,7 triệu tháng.
Vị chi tiền trả gốc lãi hàng tháng # 9 triệu.
Nếu cho thuê hàng tháng được chừng đó và độ bền tốt thì ok - triển ngay và luôn.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Ngon vậy trời, triển đi bác. Xe mới bác mua con i10 sedans ấy cho nó rẻ nhất

Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Ngon vậy trời, triển đi bác. Xe mới bác mua con i10 sedans ấy cho nó rẻ nhất
Con này giờ giá bao nhiêu hả bác? Budget của em ko nhiều, phần lớn dự kiến vay bank ah.

• Like
Reactions: Tai