Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Về 318i e46

Hạng B1
16/10/15
71
20
8
39
Chào ae diễn đàn.
Tình hình mới lấy 318i e46, sau vài ngày chạy thì có hiện tượng xoay vô lăng khi ôm cua nghe tiếng "click", có lúc hết lái, có lúc ko hết lái vẫn nghe, thứ 2 là đi đúng tốc độ 50km thì nghe cảm giác phía sau rần rần ù ù, tốc độ khác thì ko sao. Xe mới vừa thay nhớt, lọc nhớt, vệ sinh các kiểu và thay 4 má phanh sau. Sau khi thay má phanh thì bên phụ sau có vẻ bó rít rít khi nhả hết phanh (chưa có ga). Ae diễn đàn ai kinh qua các bệnh trên phán giúp em. Nhân tiện nếu thay nhớt hộp số thì nên thay loại nào và mua ở đâu & thay nhớt hộp số có cần dụng cụ chuyên dụng hay ko. Xe em 318i máy n46 sx 2004.
Cuối cùng chũ ae năm mới phát tài và mạnh khỏe.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Chào ae diễn đàn.
Tình hình mới lấy 318i e46, sau vài ngày chạy thì có hiện tượng xoay vô lăng khi ôm cua nghe tiếng "click", có lúc hết lái, có lúc ko hết lái vẫn nghe, thứ 2 là đi đúng tốc độ 50km thì nghe cảm giác phía sau rần rần ù ù, tốc độ khác thì ko sao. Xe mới vừa thay nhớt, lọc nhớt, vệ sinh các kiểu và thay 4 má phanh sau. Sau khi thay má phanh thì bên phụ sau có vẻ bó rít rít khi nhả hết phanh (chưa có ga). Ae diễn đàn ai kinh qua các bệnh trên phán giúp em. Nhân tiện nếu thay nhớt hộp số thì nên thay loại nào và mua ở đâu & thay nhớt hộp số có cần dụng cụ chuyên dụng hay ko. Xe em 318i máy n46 sx 2004.
Cuối cùng chũ ae năm mới phát tài và mạnh khỏe.

Với các hiện tượng trên thì tốt nhất bác cứ cho vào 1 gara nào có kinh nghiệm sửa BMW họ khám xem thế nào, chứ trên này chỉ có thể comment là có thể xuất phát từ đâu thôi.
1. Cái đánh lái hết mới kêu thì chỉ có thể liên quan đến thanh giằng nào đó ở bánh trước.
2. Xe chạy ở 1 tốc độ ù thì có nhiều thứ phải xem, nhưng cần phải xem như hệ thống bầu giữa của bô, láp xe...
3. Mới thay má phanh rất hay có hiện tượng thế, bác nên thắng một thời gian xe bớt.
4. Nhớt HS thì chỉ nên mua đúng của chính hãng thôi nhé, nó là nhớt ATF 2.

• Like
Reactions: ©PCKB©
Hạng B1
16/10/15
71
20
8
39
Thanks bác moon, nhưng xe em ko phải là hết lái mới kêu tiếng "click" mà khi ôm trái hay phải cũng kêu. Thêm vấn đề nữa là nước làm mát có nên thay mới hay là châm thêm nước lọc.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Vậy cứ ra gara họ nâng lên xem kêu chỗ nào. Nước làm mát nếu xe chưa thay lâu rồi thì nên thay hoặc thấy hết màu xanh thì thay, hệ thống làm mát với xe E46 rất quan trọng và dễ bị nằm đường nhất, nên chú ý.

• Like
Reactions: ©PCKB©
Hạng B2
22/2/16
214
133
43
38
Chuyện mua xe Bim cũ trên diễn đàn đã nói nhìu lắm luôn rồi, bác có kinh nghiệm về bim thì không nói, chứ bác rành hãng khác mà còn mù mờ về bim thì cũng vất vả với em nó lắm luôn. Trên đây có nhiều bác am hiểu về bim, muốn mua cũng có hoặc nhờ mấy bác dẫn đi coi cũng nhiệt tình. Chúc bác sớm có thuốc đặc trị với bà 2 của mình.

• Like
Reactions: dainamtin
Hạng B1
16/10/15
71
20
8
39
Chuyện mua xe Bim cũ trên diễn đàn đã nói nhìu lắm luôn rồi, bác có kinh nghiệm về bim thì không nói, chứ bác rành hãng khác mà còn mù mờ về bim thì cũng vất vả với em nó lắm luôn. Trên đây có nhiều bác am hiểu về bim, muốn mua cũng có hoặc nhờ mấy bác dẫn đi coi cũng nhiệt tình. Chúc bác sớm có thuốc đặc trị với bà 2 của mình.
Thanks bác, mình cũng mới có bằng và liều chơi bim, xe mua cũng của ae trong hội nên ko có vấn đề gì, chỉ là hiện tượng ngoài da muốn chăm cho tốt hơn tí thôi.