Tập Lái
13/5/17
7
5
3
Tp HCm
Chào các bác,
Nhờ các bác tư vấn giúp em xe Premacy 2002:
1/ Tay lái nặng : em ko biết loại trợ lực loại gì, mà nặng lắm .
2/ Lên cao tốc 80km/h ở 2500 rpm thì kêu uuuuuu.
Nhờ các bác tư vấn giúp. Em mới lái nên ko rành xe.

Cám ơn nhiều.
Mới lái :)

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Chào các bác,

Cám ơn nhiều.
Rõ là bệnh bơm trợ lực yếu hoặc lỗi thước lái rồi.

• Like
Reactions: vvnieuvvn
Tập Lái
17/8/17
1
1
3
45
Xe em thay đôi pha led c6 xong thì đèn báo pha trong taplo ko sáng nữa, ra thợ ko tìm ra nguyen nhân (hà giang mà). Bác nào biết tư vẫn giúp em với, cám ơn các bác!

• Like
Tập Lái
13/5/17
7
5
3
Tp HCm
Xe em thay đôi pha led c6 xong thì đèn báo pha trong taplo ko sáng nữa, ra thợ ko tìm ra nguyen nhân (hà giang mà). Bác nào biết tư vẫn giúp em với, cám ơn các bác!
xe mình cũng vậy, ko thấy đèn báo trong taplo nữa. ko biết bị sao

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
thay led vào sẽ gặp nhiều vấn đề khó chịu lắm. em thay cặp led hậu xong nó lỗi tè le ( không phải premacy )
hic ! đạp thắng nó sáng luôn đèn demi, mới tháo vứt xong, chơi lại bóng zin cho lành

• Like
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
bác Jolie 1999 cho hỏi chút. Pre có van điều áp hơi xăng không bác, xe đang bị tình trạng xì xăng chổ ống xăng hồi, khi mở nắp xăng hở hở ra thì hết xì xăng, vặn chặt vào thì lại bị. Ống hơi từ thùng xăng lên máy đã kiểm tra thông hơi bình thuờng, nhưng đâu lại vào đó sau 500-700km, van hút vào máy vẫn hoạt động tốt. Không biết bác đã trường hợp này chưa. Bác nào có cao kiến xin cho ý kiến đã kiểm tra 2 lần vẫn không tìm ra bệnh.
Em nghĩ do cái jack nối ống hồi xăng không tốt nên bị xì; Chắc bác mới thay lọc xăng phải ko? Em phải thay 02 các lọc mới ko bị lỏng chỗ jack, lọc dỏm thì cái jack này sẽ lỏng, xe em bị chảy xăng chỗ đường hồi xăng luôn.
Xe bác bị xì thì nó có hiện tượng gì ko? có mùi xăng sống hả bác?

Mà xe em thấy thay lọc xong nó đề ko nhạy như trước. Ko biết là do bugi hay do lọc, vì em thay bugi cùng lúc (thợ lấy em 150k /cái bugi - có logo Mazda )

• Like
Reactions: zhonglee
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Chào các bác,

Cám ơn nhiều.
1. Tay lái nặng thì em nghĩ do bị bơm trợ lực lái, xe cũ nào cũng dễ bị cái này
2. Kêu u u khi tốc độ cao thì bác xem lại: Lốp có mòn đều không? hay có thể bị bi may ơ? có thể bị bi tì dây curoa cam.

:)

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Hình như là vậy đó bác, xe em chủ cũ thay Bixenon cũng thế, đèn báo pha cũng mất luôn, chả hiểu vì sao, nên việc bật hay tắt pha chủ yế dựa vào kinh nghiệm.
Em không rõ lắm về việc công tắc bật pha nó liên kết với đèn báo pha như thế nào? nhưng chắc thợ mò ko ra được nên để im như vậy :); Em mua đi đến giờ gần 2 năm cũng nhác làm lại quá.
Vừa rồi có thay curoa cam (loại rẻ nhưng đc quảng cáo tốt), thay vào nó cứ kêu tóc tóc ở vòng tua garanti rất khó chịu, ko biết do dây hay bi tì hay cái nào, nhưng chắc nay mai phải thay sợi khác. Đúng là của rẻ là của ôi;

Hạng C
19/11/09
995
800
93
xe
Hình như là vậy đó bác, xe em chủ cũ thay Bixenon cũng thế, đèn báo pha cũng mất luôn, chả hiểu vì sao, nên việc bật hay tắt pha chủ yế dựa vào kinh nghiệm.
Em không rõ lắm về việc công tắc bật pha nó liên kết với đèn báo pha như thế nào? nhưng chắc thợ mò ko ra được nên để im như vậy :); Em mua đi đến giờ gần 2 năm cũng nhác làm lại quá.
Vừa rồi có thay curoa cam (loại rẻ nhưng đc quảng cáo tốt), thay vào nó cứ kêu tóc tóc ở vòng tua garanti rất khó chịu, ko biết do dây hay bi tì hay cái nào, nhưng chắc nay mai phải thay sợi khác. Đúng là của rẻ là của ôi;
em cũng mới làm lại cái buly dây curoa cam, lý do nổ máy garanti nghe két két phát hiện ra buly phía dưới gần bánh xe bì bì miếng đệm cao su, làm lại đống cái bạc đồng thau luôn hết 600k.
Bác nào chỉ giúp em cách thay 2 cây gạt nước, em mua của bosch mà không biết tháo cái trên xe ra như thế nào

• Like