Hạng C
19/11/09
995
800
93
Cảm ơn Bác, cho hỏi thêm hôm trước xe mình thay cặp phuộc loại gì vậy? lúa hết mấy bao ạ)
Xe mình bị phuộc trước sau hành trình sài gòn huế đà nẵng sài gòn thì qua ổ gà nghe cụp cụp lên gara thì họ báo hư phuộc trước không phục hồi được nên thay mới cặp phuộc + bánh bèo... hình như là 4.6 triệu ( không biết loại gì vì chổ này quen cứ giao nó làm chừng nào xong lấy

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
24/10/17
6
2
3
47
Ồ rẻ quá bác huutuan28, cái này ráp thêm vô thì không khí sẽ sạch sẽ hơn nhiều, vì thực tế trong không khí có khá nhiều bụi bẩn, nhìn chỗ cửa gió là thấy. Cái này bác xách tay hay ship hàng online bác? Nếu nhờ bác mua giúp thì có đc ko. :-D
Chào Bác Jolie 1999, hôm trước có đọc thấy Bác đã làm xong lọc không khí ngoài. Bác có thể cho em biết hiệu quả của nó như thế nào và mua cái lọc và pát ở đâu không ạ? Em đang cần gắng thêm cái lọc này vì đi đường rất bụi. Thanks Bác

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng C
19/11/09
995
800
93
Xe em sắp tới hạn đăng kiểm, mà hiện nay thì đèn trần trước, sau, cảm biến 4 cánh cửa bị mất tín hiệu liệu em đi đăng kiểm có qua không mấy bác, vì thấy không quan trọng nên lười biếng đi gara khi nào đến hạn thay nhớt rồi đi làm luôn, bác nào rành ca này tư vấn dùm em với

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Xe em sắp tới hạn đăng kiểm, mà hiện nay thì đèn trần trước, sau, cảm biến 4 cánh cửa bị mất tín hiệu liệu em đi đăng kiểm có qua không mấy bác, vì thấy không quan trọng nên lười biếng đi gara khi nào đến hạn thay nhớt rồi đi làm luôn, bác nào rành ca này tư vấn dùm em với

Chắc họ cho qua thôi. Mà mấy cái lõi vụn âý tự xử được mà

• Like
Reactions: nhuphuyen
Tập Lái
24/10/17
6
2
3
47
Xe mình bị phuộc trước sau hành trình sài gòn huế đà nẵng sài gòn thì qua ổ gà nghe cụp cụp lên gara thì họ báo hư phuộc trước không phục hồi được nên thay mới cặp phuộc + bánh bèo... hình như là 4.6 triệu ( không biết loại gì vì chổ này quen cứ giao nó làm chừng nào xong lấy
Em vừa thay cặp phuộc sau của for laser hết 3.6, mấy cục cao su miễn phí, tiền công hết 200 nghìn. Khi chủ gara chạy thử phát hiện bánh trc bên tài còn kêu chút xíu về thay bạc thau (miễn phí) vào chạy êm ru. Bảo hành 1 năm luôn. Cảm giác phuộc for laser ko mềm bằng phuộc theo xe nhưng rất hài lòng, bác chủ gara rất nhiệt tình, cẩn thận

• Like
Reactions: nhuphuyen
Hạng B2
19/4/14
225
317
63
Em vừa thay cặp phuộc sau của for laser hết 3.6, mấy cục cao su miễn phí, tiền công hết 200 nghìn. Khi chủ gara chạy thử phát hiện bánh trc bên tài còn kêu chút xíu về thay bạc thau (miễn phí) vào chạy êm ru. Bảo hành 1 năm luôn. Cảm giác phuộc for laser ko mềm bằng phuộc theo xe nhưng rất hài lòng, bác chủ gara rất nhiệt tình, cẩn thận
bạn thay ở đâu, mình cũng tính đi kiểm tra phuộc và thay dây curoa máy phát

Tập Lái
24/10/17
6
2
3
47
bạn thay ở đâu, mình cũng tính đi kiểm tra phuộc và thay dây curoa máy phát
Em thay ở Lê Trọng Tấn trên Bình Tân, gara này chuyên khung gầm. Thay xong nói chủ gara chạy thử mới biết qua đường xóc kêu bạc thau chứ mình không thể nghe được, hôm em làm hị thay cái bạc này miễn phí

Tập Lái
13/5/17
7
5
3
Tp HCm
nhờ các bác tư vấn giúp, xe em bị 2 tình trạng như sau:
1/ Mô bin đánh lửa: máy bị giật giật, ko đều, vô gara khám thì nói là bị mô bin đánh lửa hư, vô hãng thì nói bị nói dây điện bugi bị rò rỉ điện, thay xong vẫn bị, nên em nghĩ là bị mô bin đánh lửa.
2/ Bố thắng sau bị mòn:

Nhờ các bác tư vấn giúp giờ mua mô bin đánh lửa và bố thắng sau ở đâu? giá ntn ?
Em ở HCM
Cám ơn các bác.

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
nhờ các bác tư vấn giúp, xe em bị 2 tình trạng như sau:
1/ Mô bin đánh lửa: máy bị giật giật, ko đều, vô gara khám thì nói là bị mô bin đánh lửa hư, vô hãng thì nói bị nói dây điện bugi bị rò rỉ điện, thay xong vẫn bị, nên em nghĩ là bị mô bin đánh lửa.
2/ Bố thắng sau bị mòn:

Nhờ các bác tư vấn giúp giờ mua mô bin đánh lửa và bố thắng sau ở đâu? giá ntn ?
Em ở HCM
Cám ơn các bác.
xe nổ máy giật thì bác phải xem hết về giàn lửa điện ( mobin, dây cao áp, bugi ), xong rồi tới cảm biến gió, xăng, rà hết 1 lượt như vậy xem lỗi chổ nào thì sửa chổ đó, mấy cái này đơn giản, không đắt, sang bác Dũng Q8 xem cho
bố thắng thì rẻ mà, giao cho gara họ thay luôn, tầm 200ng à, gara nào cũng được

• Like
Reactions: vvnieuvvn