Tập Lái
20/4/17
13
2
3
27
Chào các bác OS. E ở đồng nai hnay có lên làm giấy liên vận thì bắt buộc chỉ đc qua cam qua của khẩu Mộc Bài. Mà kế hoạch của tụi em thì đi bằng cửa khẩu Hà Tiên. E hỏi thì họ bảo ở ĐN ko cho đi Hà Tiên. Bây giờ trong sổ khi cặp cửa khẩu Mộc Bài - Bavet mà em đi bằng cửa khẩu Hà Tiên có được không? Hay là e qua sở gtvt tphcm xin sổ khác đc ko. Sở gtvt tphcm có chấp nhận hồ sơ từ tỉnh khác không? Thanks các bác

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
theo em biết là tỉnh nào về tỉnh đó xin...ở TP. HCM lúc trước em có làm thì xin qua mọi cửa khẩu đều được

• Like
Reactions: hoaike
Tập Lái
20/4/17
13
2
3
27
theo em biết là tỉnh nào về tỉnh đó xin...ở TP. HCM lúc trước em có làm thì xin qua mọi cửa khẩu đều được
Vâng e cũng tưởng dễ nên hnay mò lên làm thì sở gtvt đồng nai đưa ra 3 cặp cửa khẩu bắt buộc giữa vn lào cam. Vn với cam thì bắt buộc là mộc bài

Tập Lái
20/4/17
13
2
3
27
Căn cứ vào phụ lục 1. Thong tu 63 e vừa xem thì như sau:
Nếu sổ liên vận của em cũng ghi chung chung như bác thì em đánh liều đi Hà Tiên chứ Mộc Bài 100% phải quành đầu về rôi

Tập Lái
30/7/15
39
67
18
39
Ý e là: trong sổ e ghi: cửa khẩu theo phụ lục 1 của thông tư 63/2013. Và căn cứ vào phụ lục đó mà mình chọn cửa khẩu đi.
E mới chuẩn bị đi như bác à nên e ko khẳn định gì hết. Có lẽ bí quá thì về biển hà tiên

Tập Lái
20/4/17
13
2
3
27
Ý e là: trong sổ e ghi: cửa khẩu theo phụ lục 1 của thông tư 63/2013. Và căn cứ vào phụ lục đó mà mình chọn cửa khẩu đi.
E mới chuẩn bị đi như bác à nên e ko khẳn định gì hết. Có lẽ bí quá thì về biển hà tiên
EM thấy trong sổ của bác không ghi rõ là cặp cửa khẩu nào nên e nghĩ là đi cửa khẩu nào cũng đc miễn nằm trong quy định là đc

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Lúc làm hồ sơ nộp nên ghi hết tất cả 6 cặp cửa khẩu thì đi cửa nào cũng được (trừ Tây Ninh - VN cho qua nhưng Cam bắt quay về).
Nhiều bác chỉ ghi đại một hoặc hai cặp cửa khẩu, tự giới hạn mình chi cho khó khăn.

• Like
Reactions: 4bthang2b