Tập Lái
17/12/15
18
4
3
38
Mazda Premacy Club - Giao lưu, học hỏi

Hi các bác!
Các bác cho em hỏi hiện Sài Gòn mình có hội Mazda Premacy nào không ạ, em đang tính xin gia nhập hồi để xin giao lưu và nhờ các bác giúp đỡ tư vấn về các vấn đề liên quan đến Mazda Premacy ạ.
Em cảm ơn các bác!

Mazda Premacy Club - Giao lưu, học hỏi

#Mazda #Mazdapremacy #Hộimazdapremacy

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/12/15
18
4
3
38
cần gì bác cứ post lên đây ! ae nào biết thì tư vấn thôi !
hình như chi hội không còn hoạt động thì phải
Tại em đang chuẩn bị rước em Premacy 2003 nên cần nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em về 1 số vấn đề trước khi rước em nó về đấy bác
Thanks bác

Tập Lái
17/12/15
18
4
3
38
Hiện tại thì em đang chuẩn bị đem xe đi kiểm tra tổng quát, tuy nhiên em có hỏi trước chủ xe thì được biết là em nó có 1 bệnh là hay bị vỡ ống nước làm mát gì đấy, rồi có hiện tượng bị tắt máy, đề ko nổ...trước mắt em chỉ biết sơ như thế. Các bác chỉ giúp em bệnh trên là gì, có năng không? và sửa chửa có tốn phí lắm ko ạ
Em cảm ơn!

• Like
Reactions: quocminhanh
Hạng C
7/11/14
933
695
93
36
Premacy thì khỏi nói. Ăn uống khiêm tốn. Chả bao giờ thấy hư. Chỉ thay những j cần phải thay. Đó là chiếc xe đầu tiên e sở hữu. Nói thật. Ngoài ngoại thất hơi " hoài niệm " chút thì nó là chiếc xe tuyệt vời so với số tiền bỏ ra để sở hữu. Lăn lộn với e một năm mà e cày đến gần 40 ngàn km mà chưa thấy hư cái j. Gả e nó về đà nẵng theo bác chủ mới. Bác ấy cũng khá hài lòng. Giờ e đã lên đời nhưng lâu lâu thấy cũng nhớ, thấy tội tội

Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
Hiện tại thì em đang chuẩn bị đem xe đi kiểm tra tổng quát, tuy nhiên em có hỏi trước chủ xe thì được biết là em nó có 1 bệnh là hay bị vỡ ống nước làm mát gì đấy, rồi có hiện tượng bị tắt máy, đề ko nổ...trước mắt em chỉ biết sơ như thế. Các bác chỉ giúp em bệnh trên là gì, có năng không? và sửa chửa có tốn phí lắm ko ạ
Em cảm ơn!
hiện tượng tắt máy bác kiểm tra cảm biến trục cơ trục cam! và tháo bugi ra khỏi máy cắm vào dây cao áp để trên mặt máy đề nếu có tia lửa thì kiểm tra giàn phun, tháo hẳn giàn phun ra đề thấy tia nhiên liệu thì ok. vậy là máy không nổ chi do phun và đánh lửa ko đúng thời điểm là do cảm biến trục cơ và cam. không có lẽ nào mà có lửa có xăng mà không bùm cả