Hạng D
17/10/13
1.437
11.781
113
Các bác cho mình hỏi xe premacy tháo thước lái để phục hồi khi gắn lại thợ làm rách cao su che khớp chử thập nối từ trụ lái vào thước lái. Như vậy bụi nước có thể vào làm hỏng khớp chử thập không. Có cách nào khắc phục không ?. Bác nào biết chỉ giúp

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Các bác cho mình hỏi xe premacy tháo thước lái để phục hồi khi gắn lại thợ làm rách cao su che khớp chử thập nối từ trụ lái vào thước lái. Như vậy bụi nước có thể vào làm hỏng khớp chử thập không. Có cách nào khắc phục không ?. Bác nào biết chỉ giúp
Phải xử lí ngay, bụi bẩn lọt vô là kẹt bi chữ thập gây nghẹt lái đó

Hạng D
17/10/13
1.437
11.781
113
Phải xử lí ngay, bụi bẩn lọt vô là kẹt bi chữ thập gây nghẹt lái đó
Cám ơn Bác. Vậy mà cái gara này nó bất nhân thật, không nói gì hết. Minh chui xuống kiễm tra mới phát hiện. Cái chụp cao su này mua không có. Bác biết chổ nào chế lại chỉ em với

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Các chụp su rách thì phải thay chứ, chụp su này ko bao nhiêu thiền hết nhưng công dụng cực quan trọng. nên kiểm tra thường xuyên tránh bụi bẩn bám vào gây xước, vì nguyên lý làm việc của thước lái giống pitong xi lanh

Hạng D
17/10/13
1.437
11.781
113
Em thấy sau khi làm lại thước lái thì cái cao su chụp bụi ở thước lái thợ dùng dây nilon rút để xiết lại chụp cao su. Tuy nhiên thước lái zin thì chụp cao su này được xiết lại bằng cổ dê inox. Em lo là dây nilon rút không xiết chặt chụp cao su làm bụi và nước vào phá hủy ty thước lái, nhưng mấy anh thợ khăng khăng không sao ? Mấy Bác xem có phải thợ làm ẩu không ? Em không thấy thước lái mới nào mà dây này bằng nilon cả, tất cả bằng kim loại.

Tập Lái
16/3/17
6
4
3
Xe em nay đi đăng kiểm về. Tiếng nổ cảm giác hơi giật cục (lúc dừng đèn đỏ hoặc đậu chưa tắt máy). Không biết mấy bác đăng kiểm chỉnh ntn vì có mở nắp thùng máy.
Vậy xe em giờ có thể làm gì các bác? Còn ko tuần sau em ghé gara quen kết hợp thay cái thanh giữ cửa bên tài luôn (bị gãy, đã bỏ).

Tập Lái
16/3/17
6
4
3
Updated: em đã xử lý trở lại bình thường rồi.
Kiểm tra nước làm mát cạn. Em đổ 2 chai nước vào. Máy chạy trở lại bt.

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
Updated: em đã xử lý trở lại bình thường rồi.
Kiểm tra nước làm mát cạn. Em đổ 2 chai nước vào. Máy chạy trở lại bt.
bác phải kiểm tra xem có bị rò rỉ hao hụt đi đường nào không chứ nước làm mát rất ít khi hao hụt nhiều, có thể nó chỉ xì lổ nhỏ chổ nào đó mà mình không biết, có khi chỉ xì do áp lực cao lúc nổ máy còn lúc không nổ máy nó không xì nhìn không ra, có 1 tí nước nằm đọng trên khoang máy là có vấn đề rồi đó bác

Hạng D
17/10/13
1.437
11.781
113
Các bác cho hỏi remote theo xe của premacy làm được không ?