Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Cơn Bão Usagi nhẹ nhàng đi qua HCm và các Tỉnh lân cận, chắc nhiều AE xe bị ngập nước- Nhớ cảnh Bão cấp 15 qua quê em hàng năm/ Nhớ Quê nữa rồi. Tháng 11/ 2018 gần hết, vậy là chỉ còn 2 tháng nữa lại điệp khúc VỀ QUÊ.
Năm nay 2019 - Kỷ hợi : "Trong 12 con giáp Hợi là con giáp đứng cuối cùng. Theo quan niệm dân gian thì người tuổi Hợi là người sáng dạ, nắm bắt vấn đề nhanh nhạy, tháo vát. Người tuổi này dễ ăn uống, không kén chọn và có cơ thể khỏe mạnh.
Tính cách của người tuổi Hợi luôn ôn hòa, lương thiện, có khả năng thương mại nên dễ làm giàu, no đủ và an nhàn vào tuổi trung niên."
VỀ QUÊ ĂN TẾT 2019 - KỶ HỢI
Xin mời anh em Ngoài nớ - và AE làm rể ngoài nớ, chúng ta chuẩn bị hành trang, kiểm tra xe, bảo dưỡng sớm để chuẩn bị du xuân thôi.
Chúc các Bác Cụ Mợ cùng nhau lập nhóm về cho vui (Theo kinh nghiệm của em thì khoảng 5 - 8 xe là dc - nhiều quá không ổn).
Năm nay Miền Bắc có thể rét đậm, nên chuẩn bị đồ ấm dày hơn, và quan trọng là xe cộ phải kiểm tra sớm ( Đèn đóm - phanh thắng - nước làm mát - dầu nhớt máy - điều hòa - lọc gió.. lốp láp...) Trước khi xuất phát xem qua lần nữa các lốp vỏ xe, đèn đóm, nước rửa kính.. vvv thăm dầu...Ngủ tốt... lên đường thôi (Hình ảnh chỉ mang tính minh họa - nguồn Sưu tầm)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Năm nay em về Quảng Ngãi, thời gian gian chưa có vì cty chưa có lịch nghỉ Tết

Nơi đển: Quảng Ngãi
Thời gian: chưa xác định
Phương tiện: Mazda BT-50

Em định đi 2 ngày, mỗi ngày 400km, ngày đầu tiên nghỉ đêm tại Nha Trang :D

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương

Lai rai quá Bác nhỉ - Em là có khi một phát về Ngoại ở Nghĩa Dũng luôn

• Like
Reactions: SangBD
Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương

Về Quảng Ngãi thì cỡ hơn 1 ngày chút. Năm rồi em chạy thì ngủ tại Bình Định và ăn sáng tại Quảng Ngãi ( Chùa Diệu Giác) lúc 7h sáng

• Like
Reactions: vinh khanh
Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam

Em cũng về Quảng Ngãi và đi lịch trình như bác. đi 2 ngày và nghỉ đêm tại Nha Trang. Em xuất phát ngày 21/12 AL bằng Mazda CX5. Em đi có F1 18 tháng nên chắc đi từ từ.

• Like
Reactions: TNTANH and SangBD
Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Em cũng về Quảng Ngãi và đi lịch trình như bác. đi 2 ngày và nghỉ đêm tại Nha Trang. Em xuất phát ngày 21/12 AL bằng Mazda CX5. Em đi có F1 18 tháng nên chắc đi từ từ.
Thời gian nhiều thì vô tư mà bác. Chứ trẻ 18 tháng tuổi là đi ok rồi. Con tui năm ngoái cũng 20 tháng ah. Không có vấn đề gì hết