Hạng B1
5/6/16
55
64
23
Về quê ăn Tết: Sài Gòn - Huế trong 3 ngày

*Ảnh minh họa

Chào các bác,

Số là năm nay em nổi hứng muốn về quê ăn Tết bằng ô tô (cuv đô thị) kết hợp đi du lịch bù cho 1 năm bị Covid hoành hành chả đi được nhiều.

Hành trình sẽ gồm 2 người lớn và đi trong 2.5 - 3 ngày và 2 đêm, chỉ chạy ban ngày và sẽ nghỉ lại (kết hợp du lịch mà) 2 tỉnh thành nào đó.

Ngày xuất phát dự kiến là 25 - 26 tháng Chạp và mùng 5 - 6 Tết (chiều về).

Em chưa phải tài già, kinh nghiệm chỉ hơn 2 vạn và vốn chưa chạy xa quá 200km tính từ SG bao giờ, cũng không rành đường sá lắm nên nhờ các bác tư vấn hành trình 2 chiều để không trùng nhau giúp em với ạ.

Em cảm ơn các bác.

Về quê ăn Tết: Sài Gòn - Huế trong 3 ngày

Hình minh họa em cóp trên mạng​

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: SangBD
Hạng B2
30/8/15
160
164
53
Em cũng thường chạy cung này ( đi công việc ), bác cứ QL1A mà đi, ngày chạy đêm ngủ, SG sáng 6h xuất phát, ăn trưa ở cà ná, 6-7h tối bác nghỉ ngủ ở Quy Nhơn, hôm sau dậy sớm ăn uống xong 7h bác chạy tiếp, 12h trưa tới Huế.

Hạng B2
17/9/13
343
1.813
96
E cũng Huế đây bác. Tiếc là năm nay e không về được, nếu không đi chung với bác cho vui.

E nghĩ bác thử đi ra theo cung đường ven biển, vừa đi vừa ngắm cảnh, hít gió biển cho đã đời ông địa.

Lượt về bác đi QL14 để trải nghiệm.

E chưa đi lần nào, nên không tư vấn bác được. Trên chỉ là ý định của e nếu e đi, qua tham khảo các bác khác. Hehe

• Like
Reactions: Red Man
Tập Lái
26/1/21
1
0
1
28
View attachment 2409397
*Ảnh minh họa

Chào các bác,

Số là năm nay em nổi hứng muốn về quê ăn Tết bằng ô tô (cuv đô thị) kết hợp đi du lịch bù cho 1 năm bị Covid hoành hành chả đi được nhiều.

Hành trình sẽ gồm 2 người lớn và đi trong 2.5 - 3 ngày và 2 đêm, chỉ chạy ban ngày và sẽ nghỉ lại (kết hợp du lịch mà) 2 tỉnh thành nào đó.

Ngày xuất phát dự kiến là 25 - 26 tháng Chạp và mùng 5 - 6 Tết (chiều về).

Em chưa phải tài già, kinh nghiệm chỉ hơn 2 vạn và vốn chưa chạy xa quá 200km tính từ SG bao giờ, cũng không rành đường sá lắm nên nhờ các bác tư vấn hành trình 2 chiều để không trùng nhau giúp em với ạ.

Em cảm ơn các bác.

View attachment 2407985
Hình minh họa em cóp trên mạng​
Tết năm nào chả thế kaka

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
3 ngày 2 đêm, vừa đi vừa ngắm cảnh nữa thì bác chỉ còn có nửa ngày+1 đêm để chơi ở quê thôi.
Nếu đã vậy thì em nghĩ là bác không nên về (bằng cách tự chạy xe).
Còn nếu bác vẫn muốn đi thì ở trên đã có người tư vấn rồi đó bác. 5h sáng xuất phát từ SG, nghỉ trưa ở Ninh Thuận, nghỉ đêm ở Quy Nhơn. Vòng về nghỉ trưa ở Quảng Ngãi, nghỉ đêm ở Phan Rang. Tính tổng thì chắc bác tốn khoảng hơn 2.5 ngày ngồi trên xe và 2 đêm ở khách sạn dọc đường ... Khoảng cách SG-Huế là hơn 1100km, cho tài xe khách cũng không chạy từ sáng đến chiều tối mà tới nơi được. 5 năm nữa, có thêm cao tốc Dầu Giây-Phan Thiết, cao tốc Vĩnh Hảo-Cam Ranh với cao tốc Bình Định-Quảng Ngãi thì may ra.
Thú thật với bác là đi miền Tây hay Đà Lạt chơi mà đi 3 ngày 2 đêm em còn thấy ít, huống chi là bác về Huế thăm quê, vừa đi vừa ngắm cảnh.

• Like
Hạng D
10/6/10
1.392
1.217
113
Thong thả thì 3 ngày, 2 ngày thì gấp lắm, chả chơi dc gì đâu
SG-Huế hơn 1000km, 2 ngày thì xác định mỗi ngày đi hơn 500km, 10 tiếng lái xe. Chưa kể đường dịp tết sẽ khá đông đúc.
Hoặc lúc đi thì 2 ngày, về 3 ngày. Điểm dừng thì bác xác định mấy chỗ xen kẻ nhau:
Đi: SG - Tuy Hòa - Huế
Về: Huế - Quy Nhơn - Nha Trang - SG

• Like
Hạng C
10/12/12
896
2.044
93
Chạy hơi mệt nha bạn, mình từ Tây Ninh, 4h sáng xuất phát, đi cung ql14, 10h tới BMT ăn trưa chơi ở làng cafe tới 12h depa tiếp, 2h chiều tới Pleiku, nghĩ ngũ lại Pleiku 1 đêm chơi. Hôm sau 7h depa đi thủy điện rồi leo đèo loxo ra DN, tới DNang 4h chiều, bác thì ra trực tiếp Huế luôn nên 2 ngày đi mới đủ.

• Like
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em đi chơi năm ngoái như vầy
Ngày 1 SG - BMT ghé tà đùng, buôn đôn or hồ lak
Ngày 2 BMT - pleiku - komtum ghé biển hồ, hàng thông trăm tuổi, chùa, thuỷ điện ialy
Ngày 3 Kontum - da nang - husĐua đi măng đen hoặc ngã 3 đông dương xong đi thẳng về huế qua đèo lò xo - da nang - ql1 - hue

• Like
Hạng B2
31/8/12
338
1.317
93
Bạn em 1 đứa chở vc về Huế, 1 đứa chở VC về Thái Bình ăn Tết, tụi nó xuất phát cùng ngày khoảng 22-23 âm ,đi 2 xe riêng 1 Kona 1 Everest

• Like