Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Về quê ngày Tết - Tình trạng đường QL1A và các cung đường song song

Thân chào các bác,

Như mọi năm, các topic về quê ăn tết bắt đầu nhộn nhịp, em thấy nhiều bác lên plan rất hoành tráng và em cũng học đc nhiều cái. Em cũng như các bác đang chuẩn bị cho chuyến đi về quên (Quê em ở Quảng Ngãi). Em hầu như năm nào cũng lái về nên vụ ăn ở đi lại em xin không bàn ở topic này.[pagebreak][/pagebreak]

Trên diễn đàn có rất nhiều bác đi Nam - Bắc liên tục nên em xin các bác chia sẽ tình trạng đường hiện tại, chỗ nào tốt, chỗ nào xấu nên tránh. THeo em được biết là đoạn đường xấu ở Bình Định đã được sửa nhưng ko biết tới đâu. Thêm sau vài cơn bão lũ vừa rùi, không biết khu vực Nha Trang, Phú Yên, Bình Định tình trạng đường có bị hư hỏng nhiều không.

Mong các bác nào biết tình trạng đường chia sẽ giúp.

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tình hình có vẻ căng quá. Đợt này Quảng Nam, Đà Nẵng, Quảng Ngãi, Bình Định lại mưa lớn và nước ngập Quốc Lộ. Em lot tết nay QL1A sẽ như đường cách đây 10 năm.

Hạng D
4/7/13
1.555
6.192
133
Sài Gòn
Tình hình có vẻ căng quá. Đợt này Quảng Nam, Đà Nẵng, Quảng Ngãi, Bình Định lại mưa lớn và nước ngập Quốc Lộ. Em lot tết nay QL1A sẽ như đường cách đây 10 năm.
Bác nào chạy quá Đà Nẵng thì đi QL14, gần được hơn trăm cây chuối, đường cũng ổn.

• Like
Reactions: Thienthaobm
Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
SG - HN, xuất phát từ 27/12 âm lịch, 3 ngày(ngày đi đêm nghỉ) có ổn không các cụ?...
Về quê ngày Tết - Tình trạng đường QL1A và các cung đường song song

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Ổ gà, voi kiểu này thì sedan rất khó thấy, ai chạy kh giữ khoảng cách càng khó tránh, xe máy chạy đến gần ổ sẽ lách liền nên oto không kịp phản ứng, trời sập tối càng nguy hiểm gấp 10.
Ae đi ra ngoại thành, đường có lươn ngăn cách, nhớ bật hết đèn gầm pha để né ổ gà nha.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
View attachment 1795009
Thân chào các bác,

Như mọi năm, các topic về quê ăn tết bắt đầu nhộn nhịp, em thấy nhiều bác lên plan rất hoành tráng và em cũng học đc nhiều cái. Em cũng như các bác đang chuẩn bị cho chuyến đi về quên (Quê em ở Quảng Ngãi). Em hầu như năm nào cũng lái về nên vụ ăn ở đi lại em xin không bàn ở topic này.[pagebreak][/pagebreak]

Trên diễn đàn có rất nhiều bác đi Nam - Bắc liên tục nên em xin các bác chia sẽ tình trạng đường hiện tại, chỗ nào tốt, chỗ nào xấu nên tránh. THeo em được biết là đoạn đường xấu ở Bình Định đã được sửa nhưng ko biết tới đâu. Thêm sau vài cơn bão lũ vừa rùi, không biết khu vực Nha Trang, Phú Yên, Bình Định tình trạng đường có bị hư hỏng nhiều không.

Mong các bác nào biết tình trạng đường chia sẽ giúp.
Mình còn chưa tới hai chục ngày nữa phải đi rồi, hơi lo.
Tình hình gần đây nhất theo báo, đài thì nó thế này:
View attachment 1795028
View attachment 1795025 View attachment 1795026
Bác tới tết mới đi hy vọng đường sẽ khá hơn.