Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Năm nay em dự về quê vợ ăn Tết dự kiến 28 về, em định đi cung đường này Bác nào gần đây đã đi qua cung đường 2 và 3 cho em ít thông tin về đường xá có tốt không ạ. Vì năm ngoái em đã đi nhưng qua 1 năm rồi không biết có còn tốt như năm ngoái không ạ?
+ Cung đường 1: Sài Gòn - TP. Kon Tum (570km), ngày đầu đường đẹp em tranh thủ chạy nhanh.
+ Cung đường 2: Kon Tum - A Lưới (400km), đường đèo dốc, qua đèo Lò Xo, A Roàng 1 và A Roàng 2.
+ Cung đường 3: A Lưới - TT. Bắc Sơn, Tuyên Hóa, Q. Bình (430km), nằm trọn trong Tây Trường Sơn, qua hàng loạt đèo khủng, Peke, Sa Mù, Khu Đăng, U Bò, Đá Đẽo.
+ Cung đường 4: TT. Bắc Sơn, Q. Bình - TP. Nam Định.
Khi về thì em túc tắc QL1 mỗi ngày đi khoảng 300k gặp đâu thăm thú nơi đó.
Xin cám ơn các Bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Hợp lý rồi bác.vì ngày đầu k có đèo lớn,chỉ toàn dốc . Nếu cố tới Ngọc Hồi càng tốt . K thì Komtum để ở lại nghỉ ngơi sớm. Đi QL 14 cẩn thận cán len và tốc độ thôi. Ngoài ra thì đường vắng , cảnh đẹp

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Hợp lý rồi bác.vì ngày đầu k có đèo lớn,chỉ toàn dốc . Nếu cố tới Ngọc Hồi càng tốt . K thì Komtum để ở lại nghỉ ngơi sớm. Đi QL 14 cẩn thận cán len và tốc độ thôi. Ngoài ra thì đường vắng , cảnh đẹp
Cám ơn Bác, em chỉ đang đắn đo khúc A lưới, Nam Giang có đi tốt không vì đoạn đó năm vừa qua không biết có bị ảnh hưởng do bảo không? Em không thích đi ql1 mà muốn đi ngắm cảnh, mặc dù năm nào cũng đi qua.

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Năm nay em dự về quê vợ ăn Tết dự kiến 28 về, em định đi cung đường này Bác nào gần đây đã đi qua cung đường 2 và 3 cho em ít thông tin về đường xá có tốt không ạ. Vì năm ngoái em đã đi nhưng qua 1 năm rồi không biết có còn tốt như năm ngoái không ạ?
+ Cung đường 1: Sài Gòn - TP. Kon Tum (570km), ngày đầu đường đẹp em tranh thủ chạy nhanh.
+ Cung đường 2: Kon Tum - A Lưới (400km), đường đèo dốc, qua đèo Lò Xo, A Roàng 1 và A Roàng 2.
+ Cung đường 3: A Lưới - TT. Bắc Sơn, Tuyên Hóa, Q. Bình (430km), nằm trọn trong Tây Trường Sơn, qua hàng loạt đèo khủng, Peke, Sa Mù, Khu Đăng, U Bò, Đá Đẽo.
+ Cung đường 4: TT. Bắc Sơn, Q. Bình - TP. Nam Định.
Khi về thì em túc tắc QL1 mỗi ngày đi khoảng 300k gặp đâu thăm thú nơi đó.
Xin cám ơn các Bác.
Em thấy bác tính chiều đi là chạy nhanh tranh thủ, cơ mà lúc đó dân tỉnh cũng về nhà nhiều nên bác chạy chắc không nhanh nổi đâu.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em thấy bác tính chiều đi là chạy nhanh tranh thủ, cơ mà lúc đó dân tỉnh cũng về nhà nhiều nên bác chạy chắc không nhanh nổi đâu.
Cám ơn Bác đã nhắc nhở, ngày đầu tranh thủ đến Kontum là tuyến đông người di chuyển. Ngày 2, 3 thì vắng bớt nên đở hơn.

Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
Lộ trình đẹp quá
Chụp hình up cho thiên hạ thèm chơi nhé
Về Nam Định ra biễn Hải Hậu ăn đồ biển và tha hồ ngắm

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Cám ơn Bác đã cảnh báo, em không sợ bị tiền giả vì bà cả trước đây làm nghành NH nên có thể kiểm tra được. Em đang xin thông tin tuyến 2 và 3 nếu không có thông tin về đường xá thì em sẽ bỏ tuyến 3 vì tuyến này đi đèo dốc khá nhiều mà không có thông tin thì dễ bị nằm đường hoặc quay lại, em sẽ đi hết tuyến 2 rồi theo ql1 ra Nam Định luôn ạ.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Sao không bay ra Hà nội rồi thuê xe tự lái về Nam định cho khoẻ anh?

Còn không gửi xe ra Nam định - rồi bay đến Nam định luôn?
Hè hè đi như vậy chán phèo, năm nào mình cũng đi như vậy sau đó thì vừa đi vừa phượt nơi nào có thắng cảnh đẹp thì mình nghỉ lâu hơn. Dự kiến mất từ 12 ngày trở lên. Thanks Bác có lời khuyên nhưng em lại thích ngao du hơn biết rằng đi máy bay thì cái vèo là tới nhưng không thoã chí giang hồ được.