Hạng B2
20/4/07
268
313
63
Các bác đi xe vệ sinh giàn lạnh như thế nào hả các bác.

Thông thường vệ sinh giàn nóng thì chỉ cần mở capô xe lên rồi xịt nước…
Giàn lạnh bên trong xe thì các bác chỉ vệ sinh lọc bụi thôi, vậy phần quạt gió với giàn lạnh bên trong các bác có vệ sinh không??? Bác nào vệ sinh chưa chỉ giáo dùm, theo ngu ý của em là phải tháo cả táplô thì mới vệ sinh được.

Hạng B2
7/1/13
204
168
63
Tháo hết ạ, bác nên ra gara cho họ làm, tháo tung xong dùng acetone xịt rửa sạch sẽ.

Hạng B2
20/4/07
268
313
63
Tháo hết ạ, bác nên ra gara cho họ làm, tháo tung xong dùng acetone xịt rửa sạch sẽ.

Bác có nhầm lẫn gì kô, đúng là vệ sinh giàn lạnh phải tháo taplo, nhưng dùng nứơc sạch để vệ sinh bình thường cho nó sạch chứ dùng hoá chất làm gì, rửa như máy lạnh ở nhà chứ???

Hạng B2
20/4/07
268
313
63
Nóng lạnh gì cũng phải tháo hết Bác à, với 2 người thợ làm cật lực 1 buổi chưa chắc đã xong. Đang chạy tàm tạm thì đc chứ tháo ra rồi dàn nóng, dàn lạnh bị oxi hóa hết nhất là dàn nóng. Nếu Bác nào giữ vệ sinh tốt, nước làm mát đúng chuẩn thì không sao chứ nước bẩn cầm chắc thay dàn nóng rùi.

Bác này nói càng làm mình kô hiểu, giàn nóng máy lạnh thì có ăn nhậu gì với nước làm mát xe????
Vệ sinh thì cần quái gì phải tháo giàn nóng và giàn lạnh ra khỏi xe, chỉ tháo taplo ra rồi cdùng nước rửa sạch bụi bặm là ok

Hạng B2
7/1/13
204
168
63
Bác có nhầm lẫn gì kô, đúng là vệ sinh giàn lạnh phải tháo taplo, nhưng dùng nứơc sạch để vệ sinh bình thường cho nó sạch chứ dùng hoá chất làm gì, rửa như máy lạnh ở nhà chứ???
Tùy độ bẩn mà bác, bẩn quá nước không rửa sạch được :D.

Hạng B2
31/8/13
171
144
43
Nói thật ông: haanhbinan mói gia nhập Fiat, là dân 37 gốc, siêng lên otofun và otosaigon thớt nào cũng nhào dô, nhưng còn non tay lắm, ông phán nhiều bệnh trời ơi lắm và bây giờ còn mua xe bán lại, kể ra cũng giỏi thiệt, bái phục

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Nói thật ông: haanhbinan mói gia nhập Fiat, là dân 37 gốc, siêng lên otofun và otosaigon thớt nào cũng nhào dô, nhưng còn non tay lắm, ông phán nhiều bệnh trời ơi lắm và bây giờ còn mua xe bán lại, kể ra cũng giỏi thiệt, bái phục
Bác này phát biểu khó nghe nhỉ, Bác bảo em mới gia nhập fiat thì bác xem lại ngày tháng đi nhé ( vẫn trước bác 1 tháng :) ), anh em chạy fiat đại đa số chẳng khấm khá gì, xe cỏ thì 10, 15 tuổi, lại bị thiên hạ đồn thổi nhiều nên hỏng hóc tí lên đây nhờ cậy. Em biết gì thì tư vấn đấy ( Có khi đúng có khi không) chủ yếu động viên nhau. Việc em mua hay bán xe có liên quan gì tới bác không nhỉ.
Hôm em mới gia nhập OS em cũng nghe nhiều điều về Bác, em nghĩ bác phát biểu điều gì cũng nên suy nghĩ tí chút, không nên xúc phạm người khác.
Thân mến

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Bác này nói càng làm mình kô hiểu, giàn nóng máy lạnh thì có ăn nhậu gì với nước làm mát xe????
Vệ sinh thì cần quái gì phải tháo giàn nóng và giàn lạnh ra khỏi xe, chỉ tháo taplo ra rồi cdùng nước rửa sạch bụi bặm là ok
Dạ chắc là em có lẽ em nhầm cái két nước mà bác chủ nói là "dàn lạnh" chăng? chứ em cũng đã bảo dưỡng điều hòa rồi, thợ loay hoay cả buổi sáng mới tháo đc bàn thờ trong cabin sau đó mới tháo dàn nóng và dàn lạnh ra vệ sinh, vì KÉT SƯỞI thủng ( đây là nguyên nhân thiếu nước làm mát ở bình phụ ). Em biết sao nói vậy có chỗ nào cho chính xác mong các bác chỉ bảo thêm

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Vua-fiat
Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
Chắc bác ý nói zàn nóng (zàn sấy) bác ạ,zàn sấy này nó ăn thông với đường nước làm mát!Chỉ có zàn giải nhiệt máy lạnh thì k ăn nhậu với nước mát!