Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
Các Bác cho em hỏi ở SG chỗ nào vệ sinh khoang máy giống như video này không ạ.? Em tìm trên mạng thì ra clip vệ sinh khoan máy nhưng là ở carspa Hà Nội. Tks các bác

Tập Lái
31/8/16
6
2
3
39
Giá tuỳ vào loại xe, xe 5 chỗ 1000k xe 7 chỗ 1200k dòng xe i10, kia morning hay các dòng xe nhỏ hơn thì là 800k vệ sinh bằng máy nước nóng bác nhé.
Vệ sinh khoang máy tại SG
Vệ sinh khoang máy tại SG

Tập Lái
16/7/16
3
3
3
38
Bên e làm vs khoang máy hoàn toàn chỉ sử dụng máy nước nóng khi làm sạch xong bên e dưỡng lại nhựa đen trong khoang máy cho khách ( chất dưỡng nhựa bên e sử dụng hàng của Đức chứ ko dùng hoá chất tùm lum nên các bác yên tâm). Giá vs khoang máy xe nhỏ 800k xe lớn 1000k nhé các bác.

Cái này bác có thể tự làm ở nhà. Thời gian cũng không quá lâu. Chi phí thì cũng rất tiết kiệm. Không tới 500k nhưng sử dụng được nhiều lần.
Bác có thể làm theo clip dười đây:
Dụng cụ: 1 cây cọ, 1 chai sonax engine cold & cleaner (vệ sinh khong động cơ), 1 chai mos2oil nanopro (dầu bảo quản động cơ, chống rỉ sét), 1 vòi nước.
+ Bươc 1 xịt nước khu vực khoang máy (có thể bọc lại một vài chỗ nối)
+ Bước 2: xịt dung dịch sonax engine cold & cleaner lên toàn bộ khoang máy, mặt dưới nắp capo. Dùng chọ để chà các khu vực khó tiếp cận.
+ Bước 3: xịt nước và llau khô.
+ Bước 4: xịt dung dịch mos2oil nanopro để bảo quản động cơ luôn bóng, mới. Hiệu quả chống rỉ sét, bám bụi, bám nước.
Tham khảo thêm tại link: dung dịch rửa khoang động cơ
dầu bảo quản chống rỉ sét