Hạng B1
4/8/06
55
4
8
49
www.otosaigon.com
Bác nào biết lọc gió điều hòa của Honda-CRV ở chỗ nào ko ạ? E muốn tháo ra để làm vệ sinh, E chỉ biết tháo mỗi cái lọc gió cho động cơ thôi ạ, đường VN mình bụi quá, thỉnh thoảng phải tháo ra vệ sinh, ko lẽ cứ tý lại vào gara, mà những việc nhỏ như vậy gara họ có làm ko? Chân thành cảm ơn các Bác.

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113
RE: Vệ sinh lọc gió điều hòa Honda-CRV

Trích đoạn: chabelita

Bác nào biết lọc gió điều hòa của Honda-CRV ở chỗ nào ko ạ? E muốn tháo ra để làm vệ sinh, E chỉ biết tháo mỗi cái lọc gió cho động cơ thôi ạ, đường VN mình bụi quá, thỉnh thoảng phải tháo ra vệ sinh, ko lẽ cứ tý lại vào gara, mà những việc nhỏ như vậy gara họ có làm ko? Chân thành cảm ơn các Bác.

Cái này hơi "phê" nha bác, nó ở đàng sau cái hộc đựng đồ bên ghế phụ !

Hạng B2
11/6/08
107
0
16

Thường lọc gió điều hòa được gắn ở phía sau hộc để đồ bên phía phụ do vậy nếu bác muốn thay hoặc làm vệ sinh lọc gió điều hòa thì bác phải tháo rời hộc để đồ bên phụ ra, Hôm trước e cũng làm vệ sinh cho con Corolla của em, nó chung người ta cũng thiết kế để tháo và bảo dưỡng khá dễ dàng.

Hạng B2
5/5/07
151
31
28
53

Trích đoạn: chabelita

Bác chỉ em cách làm sao post lên đây copy của trang web thì bác sẽ làm được liền ah

Chùi ui, cái này làm hoài bác ạ. Đúng thiệt cái lọc gió điều hòa lợi hại ghê, mỗi lần em làm vệ sinh cho vợ 2 là em thấy miếng lọc bụi nó dơ lắm, nếu không có nó thì có nước viêm phổi sớm.[:-][:-][:-]

Hạng B2
29/1/08
446
10
18
53

Chùi ui, cái này làm hoài bác ạ. Đúng thiệt cái lọc gió điều hòa lợi hại ghê, mỗi lần em làm vệ sinh cho vợ 2 là em thấy miếng lọc bụi nó dơ lắm, nếu không có nó thì có nước viêm phổi sớm
Có 1 tý bụi mà bác cũng kêu , mời bác lên đất mỏ anh hùng ở quê em thì bác sẽ biết :D
Bác xem đây ,vẫn khỏe như voi

Mạo khê QN

Nền nhà

:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/2/08
365
2
18
otosaigon.com

Thường lọc gió điều hòa được gắn ở phía sau hộc để đồ bên phía phụ do vậy nếu bác muốn thay hoặc làm vệ sinh lọc gió điều hòa thì bác phải tháo rời hộc để đồ bên phụ ra, Hôm trước e cũng làm vệ sinh cho con Corolla của em, nó chung người ta cũng thiết kế để tháo và bảo dưỡng khá dễ dàng.
Tự mình làm luôn hay ra ga ra hả bác ???

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113

Trích đoạn: luuquoc2007

Tự mình làm luôn hay ra ga ra hả bác ???
Bác có thể tự làm ở nhà, trong sách hướng dẩn sử dụng theo xe có hình minh họa đó bác.
Lần đầu có thể hơi mất thời gian tí do chưa ...biết, nhưng sau đó thì nhanh thôi bác.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Nó nằm ngay sau hộp đựng đồ, đời mới e không bít nhưng đời trước thì không cần phải tháo ốc gì hết, nó có 2 cái chốt nhựa hai bên(góc trong bên trên), bác tháo được 2 cái đó thì hộp đựng đồ gục xuống:D(không rời hẳn ra đâu), tiếp theo bác cậy cái nắp nhựa màu trắng (giống cái khay đá)bác sẽ thấy cái cabin filter trong đó, nó có 2 cái bác nhé, lấy từng cái 1.

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113

em tự làm cũng được nhưng chưa bao giờ tự làm, vì em thường mang ra tiệm chuyên bào trì mày lạnh xe ôtô cho họ làm ssẵn tiện kiểm tra gas máy lạnh luôn, 1 công 2 việc.