Tập Lái
9/10/08
42
0
0
ĐN
Các Bác cho em hỏi nhờ 1 tý :
Em muốn vệ sinh lọc gió điều hoà cho xe Terios 1.3 – 2005 (cho đỡ mùi khó chịu khi mới bật ĐH), tuy nhiên sau khi tháo cốp đựng đồ bên phụ ra xong, đã xác định được bầu lấy gió vào xe rồi nhưng không thấy có ngăn đựng tấm lưới lọc như những xe khác. Bác nào có kinh nghiệm chỉ dẫn cho em với. cảm ơn các Bác nhiều.

Hạng B2
8/5/06
115
6
0
Gửi bác koobee, có 1 chiêu khử đc mùi chua chua hôi hôi do bác đi xe dùng máy lạnh về nhà là tắt máy luôn nên hơi ẩm vẫn đọng trong dàn lạnh, gây nấm mốc. Mai bác mở máy lạnh dùng tiếp thì sẽ được thưởng thức mùi đặc trưng này. Chiêu này rất đơn giản: sau khi đi về tắt A/C đi, vẫn để nổ máy bác chuyển núm vặn từ màu xanh sang hết màu đỏ (từ lạnh sang nóng hết cỡ) và bật tốc độ quạt gió to nhât khoảng 2-3 phút để cho nó sấy nóng giàn lên, khử hết vi khuẩn và mùi hôi. Bác chỉ cần làm 1-2 lần là hết tiệt mùi ngay. Chúc bác thành công!

Tập Lái
9/10/08
42
0
0
ĐN
ITEC nói:
Gửi bác koobee, có 1 chiêu khử đc mùi chua chua hôi hôi do bác đi xe dùng máy lạnh về nhà là tắt máy luôn nên hơi ẩm vẫn đọng trong dàn lạnh, gây nấm mốc. Mai bác mở máy lạnh dùng tiếp thì sẽ được thưởng thức mùi đặc trưng này. Chiêu này rất đơn giản: sau khi đi về tắt A/C đi, vẫn để nổ máy bác chuyển núm vặn từ màu xanh sang hết màu đỏ (từ lạnh sang nóng hết cỡ) và bật tốc độ quạt gió to nhât khoảng 2-3 phút để cho nó sấy nóng giàn lên, khử hết vi khuẩn và mùi hôi. Bác chỉ cần làm 1-2 lần là hết tiệt mùi ngay. Chúc bác thành công!

Rất cám ơn Bác, làm như Bác chỉ dẫn đúng là hết thật.
Nhưng em vẫn muốn tìm chổ tháo cái lọc ra để xem cho biết vì em vẫn ...thắc mắc không biết mấy thứ bụi, lá cây nhỏ bị hút vào chổ lấy gió (dưới kính lái, dưới chổ 2 cây gạt nước) rồi ...đi đâu ? chắc phải lấy ra chứ nó mục trong đó rồi...làm sao ???:)

Tập Lái
9/10/08
42
0
0
ĐN
binchip33 nói:
koobee nói:
Tội em chết Bác Thanh ơi !:)

Bác đừng buồn, thực tế xe của bác không có lọc gió bác ạ.
lúc tháo ra em đã...nghi nghi rồi, đúng là ko có thật hả Bác ? nếu vậy thì đi đường mà mở chế độ lấy gió ngoài thì ...no bụi. :(

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Nên nghiên cứu để chế thêm bộ phận này, các gara chuyên nghiệp về điện lạnh làm được hết. Không riêng gì xe của bác không được trang bị bộ phận này đâu, một số dòng xe của Toy như Vios, Atis... cũng không có lọc gió mặc dù trong taplo có chổ để lắp bộ phận này. Nếu bác quan tâm thì có thể tham khảo thêm tại đây: http://www.otosaigon.com/forum/m1299475.aspx

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/10/08
42
0
0
ĐN
binchip33 nói:
Nên nghiên cứu để chế thêm bộ phận này, các gara chuyên nghiệp về điện lạnh làm được hết. Không riêng gì xe của bác không được trang bị bộ phận này đâu, một số dòng xe của Toy như Vios, Atis... cũng không có lọc gió mặc dù trong taplo có chổ để lắp bộ phận này. Nếu bác quan tâm thì có thể tham khảo thêm tại đây: http://www.otosaigon.com/forum/m1299475.aspx

Cám ơn Bác, em sẽ nghiên kíu. Khi nào thành công sẽ báo để Bác biết cho vui.:)

Hạng D
4/10/04
2.526
702
133
Đà Nẵng
koobee nói:
binchip33 nói:

Cám ơn Bác, em sẽ nghiên kíu. Khi nào thành công sẽ báo để Bác biết cho vui.:)
Vấn đề là con Tè của Bee có cái ngăn chưa lọc gió kg? Nếu có rồi thì mua cái lọc nhét vào chứ có gì mà chế với độ