O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Em lang thang trên net nên đọc được bài này, các bác có thể tham khảo thêm để chú ý vợ hai yêu quí của mình. Mùa này mưa nên trong xe ẩm thấp, lại dùng máy lạnh thường xuyên nên không khí ít lưu thông, vi khuẩn là một trong những tác nhân gây bệnh cho người có tiền sữ bệnh Suyễn và đường Hô hấp của trẻ con khi ngồi trên xe.

http://www.vnexpress.net/GL/Doi-song/2008/10/3BA07155/

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63
Đọc xong thấy cái xe mình nó "bẩn" quá bác nhỉ ?!!!

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62
Dọn vệ sinh nội thất xe là hết sức cần thiết vì nó thơm tho sạch sẽ và kéo dài tuổi thọ của các thiết bị trong xe. Còn vi trùng thì em ứ sợ, ví dụ như cái vụ hôn nhau, nhiều vi trùng thậm chí vi trùng gây bệnh nữa mà em vẫn tình nguyện làm vật "hy sinh.
Bác cười cái giề, lòng vả cũng như lòng sung bác nhẩy?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
May quá, chiều qua em cũng vừa vệ sinh nội thất vợ hai của em, bây giờ ghế nỉ có màu như mới, xe có mùi thơm phức.

Em có ghé qua Sonax, từ Hàng Xanh tới em thấy 1 con SFe biển số 52P co otosaigon.com sau đít, thế là em dí theo vì thấy nó signal phải, không ngờ nó cũng vào Sonax, vừa quẹo vào Sonax em vượt lên bóp còi tin tin cho nó thấy minh cũng có otosaigon.com nhưng nó tỉnh bơ. Vào Sonax rồi tính tới hỏi chuyện nhưng thấy bác tài bơ quá nên thôi.

Vệ sinh ghế (chưa phải toàn bộ nội thất) ở Sonax: thời gian 1 ngày, 850k cho xe 8 chỗ. Chắc phải in tiền quá.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/11/08
16
0
0
chạy xe thì khổ nhất là lúc tắm rửa đọc xong mới thấy cái xe của mình ôi zời oy... mấy hôm nay trời mưa hoải chẳng muốn xách xe đi đâu chỉ sợ bi chết máy

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Các bác có kinh nghiệm có thể chỉ cho mọi người cách dọn nội thất xe hơi và các loại dung dịch tẩy rửa sát trùng an toàn và làm sạch nhanh không ạ? Mỗi lần dọn xe gần 3h bở hơi tai mà vẫn không thấy sạch gì cả, thành ra việc này hết mất sự hấp dẫn. Những ghế xe bọc vải, nỉ... phải là sao để tự giặt thường xuyên? còn đem đến tiệm giặt xe hơi thì rất tốn tiền và thời gian nên không thể thường xuyên được...

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
mợ tài nói:
Các bác có kinh nghiệm có thể chỉ cho mọi người cách dọn nội thất xe hơi và các loại dung dịch tẩy rửa sát trùng an toàn và làm sạch nhanh không ạ? Mỗi lần dọn xe gần 3h bở hơi tai mà vẫn không thấy sạch gì cả, thành ra việc này hết mất sự hấp dẫn. Những ghế xe bọc vải, nỉ... phải là sao để tự giặt thường xuyên? còn đem đến tiệm giặt xe hơi thì rất tốn tiền và thời gian nên không thể thường xuyên được...

Ở đây báo giá rẻ hơn chút đỉnh: http://vietbao.vn/O-to-xe-may/Don-noi-that-sau-khi-loi-nuoc/10986458/350/
Còn tự làm sẽ rẻ hơn rất nhiều nhưng phải là người thật siêng năng không ngại gian khổ.Cứ mang ra dịch vụ cho họ làm một lần xong mình bắt chước cho lần sau tự làm lấy...chắc là được chứ phải không bác Mợ Tài?

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Cảm ơn bác. Lúc đầu em còn siêng, sau mệt quá đâm nản, căn bản là làm sạch mà không thấy sạch nên cũng nản... xem ra giá làm vệ sinh nội thất xe không rẻ chút nào bác nhỉ

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Em không hiểu sao Sonax dọn nội thất mắc quá trời, chắc do dùng sản phẩm từ Đức chăng ??:(:(

@bờm: Em biết đó là xe bác chứ (có 2 đèn Hella nè, biển số xe nè) khi em vừa quẹo từ XVNT vào mũi tàu nên đâu có nhường đường cho bác :):), nếu bác đi thẳng tới đoạn ít người em sẽ phone cho bác, mời bác cafe (khu em nhiều cafe lắm) nhưng thấy bác quẹo trái nên thôi :D:D (có lẽ bác bận rùi).