Tập Lái
25/8/18
44
1.864
83
44
dọn sạch luôn để làm lại chỗ đó. Sau đó thả cá vô cái hồ như cũ vì toàn cá bự nuôi lâu năm
Vậy nguyên nhân cá chết là do sốc nước rồi.
a nên lấy khoảng 30-50% nước trong hồ cũ để cá trong đó , sục thêm oxi cho cá thở.
Làm lại hồ nhanh nhất có thể rồi cycle khoảng 2-3 ngày cho hệ vi sinh ổn định rồi thả cá vào lại , đổ nước cũ hết vào hồ mới luôn .
Ah mà e ko nuôi cá koy nên ko biết mức độ thích ứng của nó thế nào :D

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng B2
14/3/17
138
1.686
93
vung tau
L
h phải bắt ra hết để vệ sinh. Làm sao cá ko toi mấy thánh?

Hiện h có khoảng 10 em tai tượng, 15 em chép koi. Lần trước thay nước thôi mà toi hết 2 em tai tượng, mỗi em 2.5kg. Tiếc đứt ruột.
làm hệ thống lọc, thay 1/3 or 1/2 tai tượng h2o bẩn không chết nhưng lạ h2o die, koi thì khó hơn sục o2. Nói chung làm lọc thì không tốn h2o chỉ tốn điện cá khỏe

Hạng D
21/8/14
1.193
29.086
113
koy ko chết mà tai tượng chết hả ta, thường koi hay toi trước tai tượng.A lại ko khai số koi bị toi chớ giề. :D
Cá tai tượng khó nuôi trong hồ hơn koi nha. Hồi đó Mua 150 con cá con còn 15 con đó. Thay nước koi Ko chết mà tai tượng chết mới lạ chứ. Chết đem lên cân 2.5kg/con. Đau ruột. Haha

• Haha
Reactions: bebu5s
Hạng D
9/2/15
1.488
7.147
113
40
koy ko chết mà tai tượng chết hả ta, thường koi hay toi trước tai tượng.A lại ko khai số koi bị toi chớ giề. :D
EM cũng đang định còm là có âm mưu gì đây nè.
Mà nhìn cái nick của ảnh chắc lần trước bạn ảnh thay giúp, mà gài kèo không dính nên chắc làm dính 5kg tai tượng. Rốt cuộc ảnh phải tốn thêm 3 thùng bia.
Tai tượng nhà em nuôi chung với cá tra, cá trê, có lần bắt 2 3 con lên ăn không hết, bỏ vào cái lu rộng lại đó mấy ngày mà có chết đâu

• Like
Reactions: bebu5s
Hạng B2
7/1/12
439
7.859
93
Mà nhìn cái nick của ảnh chắc lần trước bạn ảnh thay giúp, mà gài kèo không dính nên chắc làm dính 5kg tai tượng. Rốt cuộc ảnh phải tốn thêm 3 thùng bia.
Tai tượng nhà em nuôi chung với cá tra, cá trê, có lần bắt 2 3 con lên ăn không hết, bỏ vào cái lu rộng lại đó mấy ngày mà có chết đâu
em ở nhà đang có con tai tượng hồng(tài phát) nuôi từ thuở 2 ngón tay, giờ dài chắc 45 cm, đợt bể kính cũ, nó vỡ toang, chạy lên cá dãy đành đạch, em bỏ vô cái chậu cả tuần, mới đặt kịp hồ mới, giờ vẫn phậy phây.

Hạng D
21/8/14
1.193
29.086
113
Ngộ zạ? Em nuôi koi như cá chép. Hiếm khi tèo. Chết toàn cá tai tượng bự. H có con phải >3kg nên k thể để nó chết nữa

hồi mua cá koi chỗ ql1 vs nvl

• Like
Reactions: plato_nth
Hạng B2
7/1/12
439
7.859
93
Ngộ zạ? Em nuôi koi như cá chép. Hiếm khi tèo. Chết toàn cá tai tượng bự. H có con phải >3kg nên k thể để nó chết nữa

phải koi hơm a trùm, hay là chép thái :D, em thấy koi nước cần sạch và ổn định lắm mà, tai tượng cỡ nào cũng chơi muh sao gặp a quéo hết dị.

• Haha
Reactions: Nguu Ma Vuong
Hạng D
14/8/11
4.163
87.872
113

Ờ cũng lạ !!
Mà ...Koi anh nuôi là loại nào ?? Nhật hay F1? F2?? tên màu nó là gì ??? Vậy !!.
Mình chết con tai tượng hơn 4kg ( nuôi hơn 10 năm ) cũng do thay nước. Giúp việc ẩu xả nước vòi trực tiếp vô bể rồi quên , bể đầy tràn... ( có lẽ nước thay nhiều hơn nước bể ) nó ngộp. Nhưng vãn bơi bình thường. Mình về thấy bể đầy đã hơi lăn tăn, nhưng chủ quan. Đêm chắc nó ko chịu nổi nên nhảy ra ngoài chết. Tiếc méo cả miệng nhưng la giúp việc cũng ko giải quyết được gì nữa nên đành im lặng thôi. Năm đấy mình cũng gặp chuyện ko như ý. ( duy tâm thì bảo do cá chết )

• Like
Reactions: trumso