Hạng C
27/2/07
576
932
93
TP Hồ Chí Minh
Các bác cho em hỏi theo quy định thì thời gian tạm giữ phương tiện để xử lý tai nạn GT lào bao lâu ợ. Em nhớ đã đọc một quyét định nào đó năm 2007 của Bộ công an là nếu xe của người không gây ra lỗi thì phải trả lại xe ngay, nhưng mà biết khi nào mới xác định ra lỗi nhỉ? Thằng bạn em di oto bị xe máy va quẹt, lỗi hoàn toàn thuộc về xe máy (mấy anh công an ghi nhận hiện trường cũng nhận xét (miệng) như vậy, nhưng xe của nó bị giữ hẹn 3 ngày sau lên giải quyết (mà nghe nói có thể phơi nắng ngoài bãi hơn 10 ngày), xót nhỉ

Tập Lái
2/7/13
26
3
0
đối với oto khi tai nạn xảy ra thì dù đúng dù sai cũng phải mất 1 ít gọi là trà nước mới mong lấy xe ra sớm được. chứ ko cho lũ xxx ăn thì tụi nó ko nhả ra cho đâu.

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Cần gì oto. Hồi em đi moto bị thằng Airblade say thuốc chạy ngược chiều hốt trọn gói xe em và 4 xe nữa. Lỗi nó sai rành rành, đứa con nít còn biết. Vậy mà bọn xxx ch ó đ ẻ nó cũng chỉ im im cù cưa hoài tới hơn tháng để mọi người mệt mỏi mà bãi nại mong mang xe về. Bên bị hại (5 xe) thì bị gãy tay gãy chân lung tung hết mà bọn xxx nó còn chặn đầu ăn mỗi xe 1-3tr . Còn thằng ôn kia thì không biết bọn nó ăn bao nhiêu. À, trước đó, khi tất cả đều đã ký bãi nại thì nó mới dõng dạc cầm xấp hồ sơ tuyên bố :"Trong vụ việc này anh A lỗi 100% nhưng các bên đều đã bãi nại nên thôi. Giờ đợi mai lên lấy xe về. Ai có cảm ơn tui thì cảm ơn đi, nhưng cảm ơn bằng tiền cho dễ."
Câu in đậm là em nhớ chính xác không sai 1 từ. Em thề luôn đó. Lúc đó có ~4 thằng xxx khác ngồi làm việc trong phòng nhưng bọn nó nghe rồi thôi cũng chẳng thay đổi sắc mặt. Chỉ có mười mấy người của cả 5 xe thì chưng hửng vì mặt dày trơ trẽn của nó !!!!
Hôm sau lấy xe nó vẫn ôm khư khư xấp hồ sơ bảo sếp đi họp chưa về nên chưa ký. Đợi từ sáng tới trưa, ai cũng mệt mỏi đành đút tiền tiếp thì nó mới đưa hồ sơ cho lấy xe (lúc đó em hên, thấy thằng tông em nó đút tiền lấy hồ sơ, em vọt tới "A, sếp về rồi hả anh". Thế là nó phải đưa hồ sơ cho em => đỡ tốn thêm 1 mớ).

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
shpy nói:
Cần gì oto. Hồi em đi moto bị thằng Airblade say thuốc chạy ngược chiều hốt trọn gói xe em và 4 xe nữa. Lỗi nó sai rành rành, đứa con nít còn biết. Vậy mà bọn xxx ch ó đ ẻ nó cũng chỉ im im cù cưa hoài tới hơn tháng để mọi người mệt mỏi mà bãi nại mong mang xe về. Bên bị hại (5 xe) thì bị gãy tay gãy chân lung tung hết mà bọn xxx nó còn chặn đầu ăn mỗi xe 1-3tr . Còn thằng ôn kia thì không biết bọn nó ăn bao nhiêu. À, trước đó, khi tất cả đều đã ký bãi nại thì nó mới dõng dạc cầm xấp hồ sơ tuyên bố :"Trong vụ việc này anh A lỗi 100% nhưng các bên đều đã bãi nại nên thôi. Giờ đợi mai lên lấy xe về. Ai có cảm ơn tui thì cảm ơn đi, nhưng cảm ơn bằng tiền cho dễ."
Câu in đậm là em nhớ chính xác không sai 1 từ. Em thề luôn đó. Lúc đó có ~4 thằng xxx khác ngồi làm việc trong phòng nhưng bọn nó nghe rồi thôi cũng chẳng thay đổi sắc mặt. Chỉ có mười mấy người của cả 5 xe thì chưng hửng vì mặt dày trơ trẽn của nó !!!!
Hôm sau lấy xe nó vẫn ôm khư khư xấp hồ sơ bảo sếp đi họp chưa về nên chưa ký. Đợi từ sáng tới trưa, ai cũng mệt mỏi đành đút tiền tiếp thì nó mới đưa hồ sơ cho lấy xe (lúc đó em hên, thấy thằng tông em nó đút tiền lấy hồ sơ, em vọt tới "A, sếp về rồi hả anh". Thế là nó phải đưa hồ sơ cho em => đỡ tốn thêm 1 mớ).
Tụi xxx này đúng là quá trơ trẽn. Mà bác cũng lanh ghê

o0o confirmed
Hạng C
5/6/10
808
119
43
33
HCM
LebronNguyen nói:
đối với oto khi tai nạn xảy ra thì dù đúng dù sai cũng phải mất 1 ít gọi là trà nước mới mong lấy xe ra sớm được. chứ ko cho lũ xxx ăn thì tụi nó ko nhả ra cho đâu.
chuẩn luôn
nhưng cũng đau cái đầu vì bị giữ xe để XXX lấy cớ điều tra

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Tai nan ma keu CA lai càng rách việc trừ khi tai nạn nghiêm trọng . Nếu va quệt thì tự xử với nhau , xxx mà nhúng vào kéo xe về thì ói tiền chết luôn mặc dù mình không có lỗi

Hạng C
27/2/07
576
932
93
TP Hồ Chí Minh
Sáng nay mình đi với thằng bạn qua bên CA, đúng hoàn toàn với những gì các bác trong thớt này mô tả. Mo oá, trơ trẽn thiệt. Rút kinh nghiệm có tai nạn nên dàn xếp với nhau

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/9/07
7.049
48.381
113
ngo_anhvu2000 nói:
Sáng nay mình đi với thằng bạn qua bên CA, đúng hoàn toàn với những gì các bác trong thớt này mô tả. Mo oá, trơ trẽn thiệt. Rút kinh nghiệm có tai nạn nên dàn xếp với nhau
Giờ mới biết thì muộn rồi bác. Xe còn đỡ, xác người nó còn ko tha kìa. Cứ cho đem về dễ dàng thế thì cạp đất mà ăn à?

Hạng B2
12/11/13
339
283
63
ngo_anhvu2000 nói:
bác thử 1 lần lên làm dữ xem là xác định được lỗi đúng sai về ai chưa. có văn bản chưa. vụ này đơn giản hay phức tạp... nếu đã có kết luận rồi mà ko giao xe bác thì lấy quy định bắt buộc trả xe ko vi phạm lỗi chửi mặt nó. còn chưa có kết luận, mà chờ 1 2 tháng thì làm đơn gửi vài nơi rùm beng lên, ko thì hăm dọa thế nào đó như sẽ nhờ luật sư lo vụ này... xem coi thế nào.
chứ tình trạng này hoài y như sống trong luật rừng quá