Tập Lái
18/11/16
29
14
3
39
Về việc có nên chân trần khi lái xe
Các bác già làng trên Forum mình khi lái xe thì thường chọn loại giày hay dép nào để có thể cảm nhận được chân côn, phanh và ga được tốt nhất.[pagebreak][/pagebreak]

Em thì lúc tập và thi toàn bỏ chân trần ra để lái, lái xe chân trần cho em cảm giác khi đạp ga và kiềm chân ga được tốt, đến khi mang giày thì thôi dở chân côn lên không cảm giác được là liền tắt máy, ga thì đạp có lúc chưa tới có lúc dư, mà không lẽ lái chân trần hoài cũng không được.

Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp với ạ.
Về việc có nên chân trần khi lái xe

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn
thời gian đầu mới lấy bằng, cự ly chạy khoảng <1000km : cứ xài chân trần.
thời gian chuyển tiếp, thêm 1000km nữa, sử dụng giày, dép, xen kẽ vs chân trần.
thời gian cuối: hầu như không có nhu cầu bỏ giày dép ra khỏi chân nữa.
bác thử nhé. :p:p

Tập Lái
18/11/16
29
14
3
39
thời gian đầu mới lấy bằng, cự ly chạy khoảng <1000km : cứ xài chân trần.
thời gian chuyển tiếp, thêm 1000km nữa, sử dụng giày, dép, xen kẽ vs chân trần.
thời gian cuối: hầu như không có nhu cầu bỏ giày dép ra khỏi chân nữa.
bác thử nhé. :p:p
Cám ơn các bác, em sẽ thử theo cách bác Thai Luong :)

• Like
Reactions: Thai Luong
Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Từ lúc học lái cho đến lúc biết lái rồi tới lúc lái rành và giờ là lái hằng ngày em chỉ 1 lựa chọn: giày bata :3dcuoi:

Đơn giản vì em mang bata hằng ngày thôi các bác ạ, giờ mà chạy xe mang dép hay chân không em không quen được :3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:

Hạng B1
9/11/15
76
30
18
cách nào cũng được do thói quen,minh khuyên đi chân trần vì khi học và nhất là thi bị tâm lý mang đôi giày xe lạ vô mất cảm giác không canh côn được thì out ngay chân cầu,lúc em thi rất nhiều bác bị, mang giày nike,adidas xịn không,mà thấy được ngồi sau xe thi về là hiểu,em lúc học toàn vậy nhưng giờ chạy xe đi chân trần không nổi đau chân lắm!!

• Like
Reactions: tieudaosi