Hạng B2
28/9/12
485
320
63
41
vũng tàu
ở VT cả năm mới lết đi tp 1 lần . ko lẽ cũng gắn cục ốc bưu này à //// ???????

Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Em nghĩ nó vẫn thiết kế 1 cổng dành cho xe vãng lai bình thường, còn xe nào có obu thì cứ phi vào cổng tự động là chạy thẳng thôi.

Hạng B2
16/7/17
163
52
28
TPHCM
brodetailing.vn
Lúc trước em đi Úc đi qua đoạn hầm thu phí, nói chuyện với đối tác họ nói những ai đi thường xuyên bắt buộc phải có "con ốc bưu" như các bác nói để thu phí tự động, dạng như nạp tiền vào nó trừ dần ak, còn những ai mà lâu lâu mới đi một lần thì tự giác đóng sau đó bằng internet hay trực tiếp nếu ko sẽ tăng mức phạt dần dần cho tới khi nào đóng thì thôi. Hay ghê. Việt Nam thì ko thể hiện đại như vậy nhưng chắc chắn phải có làn thu phí riêng cho xe vãng lai chứ ko thể áp dụng hết toàn tuyến hết các loại xe được. Người ta có kinh nghiệm làm mấy cái này rồi các bác ko cần phải lo đâu.

Hạng B2
1/9/15
135
133
43
HCM
Vậy là e-tag của VETC xài ko được hả mấy bác? Hôm rồi em đi qua trạm ở cầu Sài Gòn (etc vietin bank) vẫn nhận bình thường.

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Đù mẹ, sao ko xài thống nhất 1 kiểu thu phí.
Xe mình đã dán VETC, mai mốt mỗi ông BOT lại có 1 kiểu thẻ khác nhau thì kính lái phải dán chi chít thẻ ah?

Tập Lái
21/8/17
4
6
3
57
Chào cả nhà
1/ Họ vẫn muốn thu tiền mặt nên mới làm thế
2/ Chỉ có 1-2 line thu bằng OBU, còn lại vẫn thu như bt
3/ Thời buổi bi giờ mà vẫn xài OBU to như bao thuốc lá- chuối quá
4/ Việc cho thuê và bán OBU cũng kiếm được của dân khá tiền. Mẹ chúng nó
Kết luận là phải chờ bọn GTVT này toi thì may ra mới có thay đổi. AE ta tiếp tục tự chiến thôi

Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Chào cả nhà
1/ Họ vẫn muốn thu tiền mặt nên mới làm thế
2/ Chỉ có 1-2 line thu bằng OBU, còn lại vẫn thu như bt
3/ Thời buổi bi giờ mà vẫn xài OBU to như bao thuốc lá- chuối quá
4/ Việc cho thuê và bán OBU cũng kiếm được của dân khá tiền. Mẹ chúng nó
Kết luận là phải chờ bọn GTVT này toi thì may ra mới có thay đổi. AE ta tiếp tục tự chiến thôi
Xứ thiên đường mà bác chờ nó toi chắc lâu à :)

• Like
Reactions: Thánh Buồn
Tập Lái
11/9/10
22
8
3
12
Làm sao chỉ cần 1 loại OBU dùng cho tất cả các trạm đi, lúc đó mọi xe đều sẽ tự nguyện đăng ký liền. Vừa nhanh mà vừa đỡ tốn nhân lực ngồi thu phí nữa.

Tập Lái
28/6/16
28
12
3
40
Nếu áp đụng cho toàn bộ BOT, thì khoản thu này sẽ rỏ ràng hơn. Mình đi qua trạm nào cũng phải lấy bằng đc tấm vé mới đi,và hi vọng không phải là vé in không phép. Nếu nhà nước thanh tra lại chi phí xây dựng , chi phí rỏ ràng. Phí có cao anh em ta cũng vui vẽ để vài năm sau không lo về phí khi ra đường nữa :) . Qua BOT mặt lúc nào cũng nhăn như khỉ ăn ớt, em về nội tuyến SG - Bình Phước 120km đi về hết 160k xót quá.

Tập Lái
22/8/17
1
1
3
54
Mình ở Q.9 muốn mua OBU của VEC thì phải mua ntn?
Có ai biết chỉ giúp dùm nhé!
Thực sự muốn mấy quan tham thống nhất một thiết bị cho dân đen dễ thở và tiết kiệm tiền của.
Nhưng nghe tin này xong thì ước vọng đã tan thành mây khói rồi.
Ko biết còn tụt hậu đến bao giờ đây ???