Mấy lần đi qua đoạn này mình thấy có nhiều bác bị bắn tốc độ vì vượt quá 50km/h trên QL51 đoạn từ Ngã 3 QL51 với đường đi vào Câu lạc bộ xanh (Green Club) về Ngã 3 Vũng Tàu. Nguyên nhân của sự chạy quá tốc độ này là do đâu. Bỏ qua nguyên nhân chủ quan là do các bác tài dù đã biết tốc độ tối đa trân đoạn này chỉ 50km/h nhưng vẫn có tình vi phạm, thì còn 1 nguyên nhân khác, mà mình quan sát và phát hiện ra : trên QL51 đoạn từ Trạm thu phí Long Thành đến Ngã 3 CLB Xanh tốc độ cho phép tối đa là 80 km/h. Tuy nhiên, khi đến Ngã 3 CLB Xanh, cách đó khoảng 5m, bên lề đường bên phái có một bảng báo hiệu Khu vực nội thành của thành phố Biên Hòa. Điều đáng nói là biển báo này bị cả một đám cỏ cây to phía trước che hầu như toàn bộ. Nếu bác nào qua đây mà chạy nhanh hoặc không chú ý thì rất dễ bỏ qua. Và phía trước biển này khoảng trăm mét là đã có một trạm mai phục của mấy anh xxx rồi. Do vậy chết chắc. Mình để ý biển này bị che khuất cả gần năm nay rồi, mà vẫn chưa thấy bác nào có trách nhiệm đường ra dọn dẹp cây cỏ cho khỏi che lấp biển báo này. Vì vậy, đây đã trở thành một bẫy mà các bác tài chưa quen đường rất dễ bị dính.
Các bác lưu ý nhé.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Sai.

Vì vừa qua ngã 3 cổng 11, ngay cây cầu có biển 50 và nội thị.

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
Em thì nghỉ ngay ngã 3 đó đường cong, có bản nội thị.. nên xxx cắm biển 50km
Vì đường cong và ngã 3 nên tài xế lo quan sát đường. ít quan sat biển báo..
Mà đoạn đó đang ngon trớn cho các bác về TP.. nên rất dễ dính:(

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
có ông bạn tháng trước dính 82/50 cũng chỗ này, đi tiêu mấy chai vì không xxx được...

Hạng D
26/1/10
1.250
5.839
113
asiantiger nói:
Mấy lần đi qua đoạn này mình thấy có nhiều bác bị bắn tốc độ vì vượt quá 50km/h trên QL51 đoạn từ Ngã 3 QL51 với <span style=""color: #ff0000;"">đường đi vào Câu lạc bộ xanh (Green Club) về Ngã 3 Vũng Tàu</span>. Nguyên nhân của sự chạy quá tốc độ này là do đâu. Bỏ qua nguyên nhân chủ quan là do các bác tài dù đã biết tốc độ tối đa trân đoạn này chỉ 50km/h nhưng vẫn có tình vi phạm, thì còn 1 nguyên nhân khác, mà mình quan sát và phát hiện ra : trên QL51 đoạn từ Trạm thu phí Long Thành đến Ngã 3 CLB Xanh tốc độ cho phép tối đa là 80 km/h. Tuy nhiên, khi đến Ngã 3 CLB Xanh, cách đó khoảng 5m, bên lề đường bên phái có một bảng báo hiệu Khu vực nội thành của thành phố Biên Hòa. Điều đáng nói là biển báo này bị cả một đám cỏ cây to phía trước che hầu như toàn bộ. Nếu bác nào qua đây mà chạy nhanh hoặc không chú ý thì rất dễ bỏ qua. Và phía trước biển này khoảng trăm mét là đã có một trạm mai phục của mấy anh xxx rồi. Do vậy chết chắc. Mình để ý biển này bị che khuất cả gần năm nay rồi, mà vẫn chưa thấy bác nào có trách nhiệm đường ra dọn dẹp cây cỏ cho khỏi che lấp biển báo này. Vì vậy, đây đã trở thành một bẫy mà các bác tài chưa quen đường rất dễ bị dính.
Các bác lưu ý nhé.
không biết cái bôi đỏ có phải ý bác là ngã 3 cổng 11??? qua ngã 3 đó hướng về sài gòn vừa qua cái cầu là có bảng báo 50 nhưng lại chưa có bảng báo nội thị (hình máy cái nhà nhấp nhô), phải gần đến ngã 3 Bến Gỗ (hòa hưng) bên phải có cây xăng và cái bãi chứa congtainer thì mới có cái bảng báo đô thị (nhà nhấp nhô) bác ạh. em đi đến cái bảng nhấp nhô nhà cửa em mới về 50 thôi hà. còn các máy sấy thường thì đặt ở dọc đường vừa qua cây xăng và bãi congtainer này đến cái cầu đang sửa là có trạm bắt xe hoặc đặt trạm ngay chợ long bình tân bắt.
cái này bác Phuc Minh là rành nhất rồi vì đi VT như đi chợ.

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
Đúng là bắt đầu từ khúc Ngã 3 cổng 11 phải chú ý, từ đó trở đi là bắn thường xuyên. Rất dễ quên.