Hạng B2
10/4/19
250
38
28
37
Chào các bác
e thấy ở trên thành phố thì hễ ai có đất lớn đều rất háo hức muốn làm phòng trọ cho sinh viên ....
rẻ thì 7,8 trăm 1 triệu 1 phòng
đắt thì 2-3 triệu 1 phòng
nhưng e thấy những nơi như bình dương đất chỉ vài triệu m2, làm phòng trọ vẫn đc 1-1,2 triệu 1 phòng nhưng lại rất ít người làm ?
cần lắm 1 lời giải thích

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Ờ, vậy thì đúng rồi. :D
Đang chờ bạn xuống xáy phòng trọ đó;)

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Chào các bác
e thấy ở trên thành phố thì hễ ai có đất lớn đều rất háo hức muốn làm phòng trọ cho sinh viên ....
nhưng e thấy những nơi như bình dương đất chỉ vài triệu m2, làm phòng trọ vẫn đc 1-1,2 triệu 1 phòng nhưng lại rất ít người làm ?
cần lắm 1 lời giải thích
Sv giờ ko có ở mấy phòng 700-800k/tháng nữa đau nghe bác. Mình thấy hay ở kiểu ghép phòng, mỗi phòng có thể ở 2-3 Ng, chủ nhà thu 1,2-2tr/Ng (tuy khu vực và tuỳ trường ĐH công hay tư) mà đầu tư. Giá đó bao hết điện, nước, Internet, vệ sinh phòng 2-3 lầ/tuần gì đó. Rất Ok đấy. Mình đang ấp u kế hoạch làm vậy sau 3 năm nữa đây.
Cho thuê phòng trọ KCN thì bác cứ tìm hiểu thử sẽ biết. Nên có khá nhiều dãy nhà trọ quanh KCN rao bán đó bác

8/3/19
1.172
1.041
206
Chào các bác
cần lắm 1 lời giải thích

Ở đây toàn muốn ăn dày, nhiều, nhanh nên chắc sẽ ít người quan tâm để đáp lời bác.

Hạng B2
10/4/19
250
38
28
37
Sv giờ ko có ở mấy phòng 700-800k/tháng nữa đau nghe bác. Mình thấy hay ở kiểu ghép phòng, mỗi phòng có thể ở 2-3 Ng, chủ nhà thu 1,2-2tr/Ng (tuy khu vực và tuỳ trường ĐH công hay tư) mà đầu tư. Giá đó bao hết điện, nước, Internet, vệ sinh phòng 2-3 lầ/tuần gì đó. Rất Ok đấy. Mình đang ấp u kế hoạch làm vậy sau 3 năm nữa đây.
Cho thuê phòng trọ KCN thì bác cứ tìm hiểu thử sẽ biết. Nên có khá nhiều dãy nhà trọ quanh KCN rao bán đó bác

Ở đây toàn muốn ăn dày, nhiều, nhanh nên chắc sẽ ít người quan tâm để đáp lời bác.

em tính 1 bài toán đặt ra thế này nhé
1 mảnh đất 10x44m em làm đc 2 kiot và 20 phòng trọ 16m2
mảnh đất này giá trung bình e mua đc tầm 2,5 tỉ
nếu xây 1 tầng mỗi phòng 4x4 thi đc 20 phòng trọ + 2 kiot để bán lặt vặt gần sát khu công nghiệp
như vây mỗi tháng thu đc ít nhất là 22 triệu đi
đầu tư 22 phòng đó ít nhất 70 triệu 1 phòng, tức là 1,5 tỉ
tức là chỉ tính riêng tiền xây thì mất 70 tháng tức là 6 năm để hoàn vốn xây
còn tiền đất sẽ tăng trưởng dần vì đường oto tránh nhau thoải mái, cách khu công nghiệp dưới 200m
sau 6 năm các cụ bán cả nhà lẫn đất cũng đc giá hơn vì khu đông vui .....

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
em tính 1 bài toán đặt ra thế này nhé
1 mảnh đất 10x44m em làm đc 2 kiot và 20 phòng trọ 16m2
mảnh đất này giá trung bình e mua đc tầm 2,5 tỉ
nếu xây 1 tầng mỗi phòng 4x4 thi đc 20 phòng trọ + 2 kiot để bán lặt vặt gần sát khu công nghiệp
như vây mỗi tháng thu đc ít nhất là 22 triệu đi
đầu tư 22 phòng đó ít nhất 70 triệu 1 phòng, tức là 1,5 tỉ
tức là chỉ tính riêng tiền xây thì mất 70 tháng tức là 6 năm để hoàn vốn xây
còn tiền đất sẽ tăng trưởng dần vì đường oto tránh nhau thoải mái, cách khu công nghiệp dưới 200m
sau 6 năm các cụ bán cả nhà lẫn đất cũng đc giá hơn vì khu đông vui .....
Cần gì phải đi tỉnh mua đất rồi xáy phòng chọ cho tốn tièn và thêm mệt vậy mợ chủ.
Ngay sài thành mợ muốn thì cứ việc tìm mua ngay sát khu CNC luôn. Họ thường bán với giá khuyến mãi tặng không cho phòng chọ, nếu có tính thì chỉ tính vài chăm chẹo thêm cho vui thôi, mợ cứ việc mua là hưởng thụ cái số tiền thu chọ mà ngay khu dân cư hiện hữu đông vui luôn chứ ko phải đợi chờ chi cho dài cái cổ cho mệt. Còn nếu tính đất lên theo thời gian thì sài thành dầu sao nó cũng lên vững chắc hơn đất tỉnh rất nhiều...