Hạng D
2/6/17
1.956
274
83
44
Vì sao Toyota Fortuner không giảm giá mà vẫn đắt khách?
Trong tháng 5/2017, trước sức ép doanh số thị trường ô tô sụt giảm vào tháng 4/2017, các hãng xe, đại lý ô tô đã liên tiếp đưa ra các chương trình ưu đãi, giảm giá bán xe, khiến thị trường sôi động trở lại. Thậm chí, khá nhiều mẫu xe góp mặt trong danh sách những xe bán chạy hàng tháng cũng đều có ưu đãi, giảm giá bán để lôi kéo khách hàng như Toyota Vios (giảm giá từ 70 – 80 triệu đồng), Mazda CX-5 (giảm giá khoảng30 triệu đồng, Honda CR-V (giảm giá từ 100 – 150 triệu đồng),... Thế nhưng, có một mẫu xe không giảm giá bán là Toyota Fortuner. Kể từ khi chính thức công bố giá bán vào tháng 1/2017, cho đến nay, mẫu SUV này vẫn giữ nguyên giá ban đầu.
[pagebreak][/pagebreak]
Lạ ở chỗ, dù không giảm giá bán nhưng Fortuner vẫn là chiếc SUV ăn khách nhất thị trường Việt Nam liên tiếp qua nhiều tháng. Không những vậy, doanh số tháng sau của mẫu xe này con cao hơn doanh số tháng trước.

Vì sao Toyota Fortuner không giảm giá mà vẫn đắt khách?

Tuy chịu nhiều sức ép từ những lùm xùm liên quan đến túi khí, Toyota Fortuner vẫn bán rất chạy mà không cần giảm giá để lôi kéo khách hàng

Trao đổi với PV Xe Giao thông, một nhân viên đại lý Toyota chia sẻ, trong khi hầu hết các mẫu xe của Toyota đều được ưu đãi, giảm giá bán từ vài chục đến cả trăm triệu đồng, kể cả xe nhập khẩu thì Toyota Fortuner vẫn giữ nguyên giá bán. Lý do là ở thời điểm hiện nay, tuy thị trường đi xuống như doanh số Toyota Fortuner vẫn tăng trưởng khá đều, là nguồn lợi chính của các đại lý. Chính vì vậy, đại lý không cần giảm giá Fortuner mà vẫn bán được xe. Bên cạnh đó, nhân viên đại lý này cho rằng giá Fortuner ở thời điểm này đã khá mềm và hợp lý hơn các đối thủ cùng phân khúc.

Hiện nay, Toyota Fortuner 2017 được Toyota Việt Nam nhập khẩu và phân phối 3 phiên bản, bao gồm: Fortuner 2.4G 4x2, Fortuner 2.7V 4x2, Fortuner 2.7V 4x4. Giá bán của mẫu SUV này từ 981 triệu đồng đến 1,308 tỷ đồng.
Theo Minh Anh (Báo Giao Thông)

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
Đơn giản nó đáp ứng đủ cái j ng ta cần. Thực sự mà nói ít ng biết xe mình có mấy túi khí lắm. E từ lúc chịu khó vào os mới quan tâm xe mình có mấy túi. Có mấy ô đi mua xe cũ xem xe còn túi khí hay ko đâu, nhiều xe bị nổ rồi nó thành cái hộc cứ tưởng hộc để đồ.
Xe chạy bồng bềnh cũng ko sao vì đường xấu ko chạy nhanh đc, đi đường xấu lại êm. hehe

Hạng B2
6/11/15
160
101
43
27
Đơn giản nó đáp ứng đủ cái j ng ta cần. Thực sự mà nói ít ng biết xe mình có mấy túi khí lắm. E từ lúc chịu khó vào os mới quan tâm xe mình có mấy túi. Có mấy ô đi mua xe cũ xem xe còn túi khí hay ko đâu, nhiều xe bị nổ rồi nó thành cái hộc cứ tưởng hộc để đồ.
Xe chạy bồng bềnh cũng ko sao vì đường xấu ko chạy nhanh đc, đi đường xấu lại êm. hehe
Dân ta giờ hiểu biết hơn xưa nhiều. Nên khi mua xe trang thiết bị an toàn cũng được ưu tiên hàng đầu.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Bác hôm nào thử hỏi các chủ xe tầm tuổi 2x, 3x, 4x xem có bao nhiêu % biết xe mình có bao nhiêu túi khí nhé.
.
Không biết là bao nhiêu % trong số này biết nhưng chắc chắn tầm tuổi 2x 3x nắm được thông số này tốt hơn 4x 5x. Xét theo xu hướng thì "dân ta" hiểu biết hơn cũng đúng mà bác.

• Like
Reactions: vthanh6 and xlive
Hạng B2
28/12/16
124
203
43
Bác hôm nào thử hỏi các chủ xe tầm tuổi 2x, 3x, 4x xem có bao nhiêu % biết xe mình có bao nhiêu túi khí nhé.
thiệt :D suốt ngày đau đầu nhức óc về hợp đồng tiền nong này nọ :D hơi đâu ngồi nhớ nó nhiu túi khí :D
mấy bác chưa có xe thì sẽ nhớ rất rõ loại nào có bao nhiu túi khí :D