Hạng D
2/12/03
1.552
3.942
113
Vietnam
[Video] Cách để da bọc nội thất luôn mới
Da bọc ghế, cửa, bảng đồng hồ và nội thất của xe bạn có thể theo thời gian trở sẽ mất đi tính mềm mại dẻo dai, trở nên khô giòn và nứt nẻ. Chuyên gia chăm sóc xe của Autoblog.com hướng dẫn bạn cách dưỡng và bảo vệ da bọc nội thất tốt nhất.[pagebreak][/pagebreak]

Dụng cụ cần có:

-Dung dịch làm sạch da nội thất (Leather Cleaner)
-Dung dịch dưỡng và bảo vệ da nội thất (Leader Conditioner)
-Khăn lau mịn (Microfiber tower)
-Miếng xốp bôi bọt (foam applicator pad)

Những dụng cụ này còn có thể giúp bạn làm sạch và bảo vệ các dụng cụ gia dụng bọc da như túi sách, ghế sofa v.v. Bạn có thể tìm nơi bán bằng cách vào Google gõ từ khóa : mua dụng cụ chăm sóc xe.

Video hướng dẫn
Thuyết minh vắn tắt :

(00:00:00) Da bọc ghế và nội thất mềm mại của xe bạn có thể theo thời gian trở nên giòn và nứt nẻ. Video này sẽ hướng dẫn các bạn cách dưỡng và bảo vệ da bọc nội thất.

(00:00:30 đến 00:01:00) Đầu tiên bạn hãy làm cho xe sạch và khô bằng máy hút bụi. (https://www.otosaigon.com/threads/huong-dan-ve-sinh-noi-that-xe-bang-may-hut-bui-video.8735233/).

Kế tiếp làm sạch da bọc bằng Leather Cleaner và khăn lau mịn. Sau đó bạn nhỏ 1 ít Leader Conditioner lên miếng xốp, thoa đều lên da bọc nội thất rồi chà nhẹ. Chờ 2-3 phút cho thấm dung dịch, dùng khăn mịn lau khô.

(00:01:30 đến 00:02:00) Cần phải lau sạch Leader Conditioner. Tùy điều kiện bạn để xe trong hay ngoài trời, bạn cần dưỡng da bọc cho xe vài tháng 1 lần.

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Điểm khác biệt giữa nam giới và nữ giới.
Mấy bác thì cả đời có khi không xài sữa rửa mặt hay kem dưỡng da nhưng lại chăm sóc da xe bằng kem dưỡng.
Mấy mợ thì rất thường hay dùng sữa rửa mặt và kem dưỡng da nhưng cả đời chắc có khi chẳng khi nào chăm sóc da vật dụng xe bằng kem dưỡng
:3dcuoi:

Tập Lái
30/7/14
9
3
3
62
Không biết mua leather cleaner và leader conditioner của hãng nào chứ hàng của ngài Tập chất lượng kém lắm! bôi vào sợ hỏng da ghế mất. Cụ nào biết thương hiệu nào chất lượng ngon bổ rẻ giới thiệu cho em với.

• Like
Reactions: Saigonxe
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Mấy bác thì cả đời có khi không xài sữa rửa mặt hay kem dưỡng da nhưng lại chăm sóc da xe bằng kem dưỡng.
Mấy mợ thì rất thường hay dùng sữa rửa mặt và kem dưỡng da nhưng cả đời chắc có khi chẳng khi nào chăm sóc da vật dụng xe bằng kem dưỡng
Vợ e hay chọc e như thế mỗi lần e thoa dưỡng da cho ghế!

• Like
Reactions: ium
Hạng C
5/10/15
923
1.041
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Cưng xe như vợ nên mới gọi là vợ 2 mà bác kakaka
Không biết mua leather cleaner và leader conditioner của hãng nào chứ hàng của ngài Tập chất lượng kém lắm! bôi vào sợ hỏng da ghế mất. Cụ nào biết thương hiệu nào chất lượng ngon bổ rẻ giới thiệu cho em với.
Cái món này không có chuyện ngon bổ rẻ đâu bác ơi, ở bên Mỹ thì ngon vì tính ra mặt bằng giá bên đó tốt, em cũng xài đồ của bọn Chemical Guys, tốt vãi luôn. Bên Mỹ rẻ bèo nhèo mỗi tội phí ship về VN cao quá đâm ra giá mắc như đồ cao cấp. Nó có bán chính hãng ở VN đó bác, nhưng mà chát lắm, lúc đầu em cũng máu mua đồ về làm, bao nhiêu là hóa chất, canauba, bi thằng bạn thuốc mua thêm máy đánh bóng nữa, làm thì vui mà cực bỏ xừ, với lại F1 em lên xe trây trét trùm lum riết chán không làm. Bác kiếm mua Meguiar cũng tốt đó bác, hoặc Chemical Guys này thì khỏi bàn, em xài thấy nó ngon hơn của 3m hay sonax mà mỗi tội ship về mắc quá :3danbanh:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Roll and Roll
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Cái này nó ko có ghi hiệu nên thui ra ngoài kiiếm 3m hay mấy hãng có gố tương tự mà wat. 3M hình như chỉ có 1 loại dưỡng da và taplo chung 1 chai

Hạng D
6/4/15
1.530
3.023
113
Nếu không ị ra ghế da thì lâu lâu dùng khăn ướt chùi là ok rồi... Hóa chất với kem dưỡng chi cho tốn xèng!!! ĐI vài năm da bị tróc, giãn thì bọc lại

Tập Lái
2/6/16
1
1
3
39
Các đồ nội thất da trong xe thường bị dây bẩn do người sử dụng hoặc các yếu tố bên ngoài tác động vào như thời tiết nắng nóng, ẩm mốc, bụi bẩn làm lớp da bị nhăn, bong, tróc, bạc màu...
Vì vậy bạn nên bảo vệ và lưu ý bảo dưỡng da thường xuyên.

• Like
Reactions: supercharger