Tập Lái
24/10/16
21
46
13
47
Kim Thanh nói chung là ổn nhưng cũng chỉ ở mức khá, chưa đến mức xuất sắc. Lúc trước tui mua Civic và thường xuyên làm xe ở đây. Làm BH, sơn tút tát tốt không có gì đáng phàn nàn. Đến 1 lần xe bị móp mui do trái sake rụng trúng. Vì móp ngay giáp mí kính lái nên phải dỡ kính vỗ mui lại rồi mới lắp vào. Khi nhận xe thì thấy cái join (tiếng Việt kiu là "ron" hehe) chổ kính lái với mui xe gắn bị hở và gợn sóng khá rõ, biểu vô làm lại thì đem vô trét keo nhìn rất nham nhở, dù không bị dột nhưng nhìn bực mình. Sau đổi Accord, hôm bữa đi thay nhớt lần đầu 1000km, vì KT không có nhớt M1 5w30 nên tui mua ở ngoài đem vô. Catalogue ghi thay 4l nhớt nên tui mua 5 bình 1quart (946ml) dặn rất kỹ là đổ 4 bình rưỡi còn nữa bình để lại cho tui. Ông Trung cố vấn ghi rất rõ vô phiếu mà mấy cha thợ ẩu chơi luôn 5 bình mới bực. Mà cũng nhờ ẩu nên về nhà tui lấy 5 vỏ bình trút lại với nhau thì thấy còn khoảng 200ml, vậy là xe bị dư khoảng 500ml. Rút kinh nghiệm lần sau sẽ chỉ đem 4 bình, phần còn lại về nhà tự châm thêm cho đủ.
Vì KT gần nhà nên tui toàn ra đó, không biết mấy chỗ khác thế nào nên cũng không so sánh được.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
KT làm sơn tốt nhưng phần làm đồng có vẽ hơi ẩu. Em làm BH ở đó 2 lần lần nào cũng phải về đem ra gara ngoài chỉnh lại phần đồng.

Hạng B2
14/4/07
129
18
18
32
Em thấy làm bên Honda Phước Thành ok hơn, hồi đó định vào kim thanh mua crv mà nói chuyện kiểu bố láo, hẹn đặt xe đã rồi tới lúc giao kêu không có. Mua xe mà như kiểu đi xin, nên ghét qua phước thành mua thấy ok hơn nhiều, từ dịch vụ sửa chữa, bán hàng.