Hạng F
22/7/13
8.968
40.167
113
Ko phảibko hư đâu bác, mà định kỳ tới đợt bảo dưỡng thường thay những phụ tùng theo khuyến cáo và tính vào chi phí bảo dưỡng lần đó. Nhiều khi khách hàng bão dưỡng đúng định kỳ đc thay và tính vào chi phí mà ko biết đó thôi. Chứ xe nào chạy 120k mà ko thay j bác.
Người ta nói ko hư mà lan can gì đến thay phụ tùng!?
Phụ tùng có tuổi thọ, đến bi nhiu km hay bi nhiu thời gian thì thay thôi.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Người ta nói ko hư mà lan can gì đến thay phụ tùng!?
Phụ tùng có tuổi thọ, đến bi nhiu km hay bi nhiu thời gian thì thay thôi.
Vậy cuối cùng trên xe có cái j ko đc gọi là phụ tùng? Cái j mà ko có tuổi thọ hay đến km phải thay thì ko đc gọi là phụ tùng àh? Hay gọi là linh kiện.

• Like
Reactions: trongtincc
cụ có đọc kỹ ko thế,
ý người ta là đến thời hạn phải thay thế phụ tùng thì phải thay, như thế thì không gọi là hư
còn chưa đến thời hạn mà nó dở chứng phải sửa/thay thì gọi là hư.
đơn giản và đúng quá còn gì :)
Vậy cuối cùng trên xe có cái j ko đc gọi là phụ tùng? Cái j mà ko có tuổi thọ hay đến km phải thay thì ko đc gọi là phụ tùng àh? Hay gọi là linh kiện.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Em cũng đi CRV, gì cũng Ok chỉ mỗi cái bệnh là gần hết xăng là phải đổ để chạy tiếp, nếu ko là em nó có thể nằm đường.......
Xe tốt thế có khi đổ nước H2O vẫn chạy bình thường :D
Xe em đêu đểu mà nhiều khi em cũng đổ nước nó mới chạy :D

Hạng C
29/8/11
723
296
63
Bác nào đã chãy CRV nhập mẽo 208 rồi, và chạy CRV 2016 thì thấy vẫn còn khác biệt luôn nhé.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
chỉ thấy lạ là bác chủ xe chia sẻ nói Honda cứ thấy đi khoảng 3-4000 km là điện thoại tư vấn bảo dưỡng...vấn đề sao Honda biết bác chủ chạy được khoảng đó km mà gọi điện nhỉ? chả lẽ CRV gắn sẵn hộp đen GPS báo cho hãng
Chắc do hãng nó tính quãng đường đi trung bình của 1 người sử dụng xe bình thường ở VN thôi bác à, như bác chủ CR-V này 1 năm đi dc 1 vạn coi như là đúng với tần suất sử dụng xe gia đình rồi.