Hạng B2
25/11/05
429
654
93
:3dngacnhien: mấy ông thiết kế cục hứng hả ta. Thiết kế mấy năm trời mà dòng nào từ A đến D hình dáng na ná nhau, chỉ khác nhau kích thước
Đó là do hãng xe người ta có ngôn ngữ thiết kế riêng, đặc trung nhận dạng nổi bật, nhìn từ cách xa 1000 cây chuối là nhận biết xe của Audi, BMW, Mazda,... rồi, đến bây giờ các hãng xe khác như KIA, Toyota, Lexus,... cũng bắt đầu tạo ra đặc trưng riêng cho mình, ko còn mỗi xe một kiểu tạp nham như trước đây nữa.

• Like
Reactions: rongconvn89
Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
lần này xe, Mazda 6 có thể soán ngôi anh hai Camry được k ? FL của Mazda lần này quá đẹp ! Trang bị gần như là Full luôn rồi ! chỉ hi vọng 1 điều đừng nhính lỗi con cá vàng là được rồi

11/6/16
88
81
18
Nội thất thiết kế đẹp, volant, taplo và bệ tì tay nhìn quá chất, không như bản cũ nhìn lúa lúa. Nhưng mà em dự đoán doanh số cũng không qua nổi Camry thần thánh được :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/2/12
656
464
63
:3dngacnhien: mấy ông thiết kế cục hứng hả ta. Thiết kế mấy năm trời mà dòng nào từ A đến D hình dáng na ná nhau, chỉ khác nhau kích thước
Bim mẹc audi cũng thế hết đấy bác=))

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
vì bác ko thích mazda nên ko muốn tìm hiểu thôi. chỉ cần nhìn lướt qua là biết được ngay con nào là 2,3,6.
ngôn ngữ thiết kế của các hãng là điều tất yếu . Mình thì mình thích KODO của mazda, có triết lý rõ ràng và liên tục, chứ những đời trước đây của mazda ( từ 2013 về trước) xấu mù .

Mazda cũng đang tiếp tục nâng cấp bề ngoài dựa trên ngôn ngữ này, và ngày càng đẹp :) người Vn thích xe đẹp chứ ko hẳn là xe rẻ.

Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Để bác này Review xe Mazda thì hết đỡ, nhớ ngày trước bác ấy Review con Mazda 3, đánh giá không thua kém BMW Seri 3. Đỉnh cao của việc ăn cây nào rào cây đấy đây (Bác ý đang đi Mazda 3 thì phải). Phải chăng bác Tâm Review xe thì tốt, nhìn lần trước lên Review lái thử Civic là hiểu rồi, bác ấy quen tay lái xe Mazda, cơ bản xe Mazda là nhất (Bệnh của lái mới chưa sở hữu nhiều loại xe).

• Like
Reactions: thamtubang and a198