Hạng B1
30/12/16
51
36
18
54
Mấy bố đã chắc gì đủ tiền mua được chiếc xe cỏ Mazda 2 mà vào chê xe, chê người làm review. Họ làm cho xem để biết thêm thông tin còn thế thì...là...mà...quá.

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Vừa định vào xem cái rì quiu nge giọng nói của Anh ấy pause kéo xuống xem bình luận của mấy Bác cho lành. Mong có clip đánh giá của Anh TÂM
anh Tâm này thì cũng phe thánh Toy thôi :))

Tập Lái
10/4/17
27
24
3
36
Chào các bác,em cũng mới vừa cưới dc vợ 2 là m6 fl dc gần 1 tháng,đến nay thi e cũng chạy dc gần 1000km nên e xin chia sẽ vài điều cảm nhận để bác nào đg co ý định muốn mua em nó sẽ biêt thêm đôi chút.
Về ngoại hình,cá nhân em thấy thì nó đẹp,đc làm lại bộ đèn chiếu sáng ban ngày nên nhìn từ xa thấy đẹp và dễ nhận ra m6 fl,mâm xe sơn màu tối e cg thích hơn bản cũ.Đèn xe đc trang bị công nghệ mới nên đi buổi tối sáng lắm với tự động điều chỉnh góc chiếu cao thấp nên chắc k phải độ j thêm,nêu có làm thêm thì làm 2 cái đèn sương mù thôi.Về cách âm thì m6 đời trc em k biêt sau chứ đời này em đi thì thấy êm lắm ạh,chở vợ và mẹ đi thì 2 bà k có chê j,trc khi mua thì có chở 2 chị ấy đi thử elentra,vừa lên chạy dc chút thì 2 chị ấy kêu ồn quá,thử focus thì kêu chật với bí.Optima thì tại vì đò nhựa nó mỏng với cái màn hình giải trí nó đểu chứ k là em cũng lấy em nó rồi.Camry vn thì em cg thích n mà toy bán thương hiệu với cái vụ túi khí bền quá k bung nên thôi an toàn là chính:)i.Em thì chủ yếu phục vụ bản thân chứ k quan tâm chuyện xe nó giữ giá.Độ ồn của em nó thi cá nhân em đánh giá là ok,nếu so sánh với camry thì camry nhập mỹ chắc sẽ tốt hơn,em cũng chạy camry nhập 2011 dc 1 lần của ông bạn,một phần vì camry mỹ nó làm cach âm tốt,phần vì bánh 17 inches so với 19 của m6,so với accord thi e chưa biết,vì chưa dc lái thử.mà accord thì giá hơn gần 400 chai nên thôi e chia tay.:)Về độ vọt và cảm giác lái của m6 thì e rất thíc,ra xa lộ đg chạy 60kmh muốn qua mặt thì gẫy cái lẫy số - cái vòng tua nó lên 3-4000 đạp nhẹ phát là lên gần 100.:),về cái cong nghệ G-vector,bữa em có chở ba mẹ và đanh cua gấp thử,quay qua hỏi 2 ông bà có j k,2 người tl tỉnh queo,sao nó im re k lắc như innova hay fortuner mậy.:3dcuoi:kaka.Chế đọ sport e cg để chạy thử,no cg là vòng tua máy lên cao nên đạp nó lên liền,k cần phải trả số.M6 fl nó có thêm chức năng đèn thông minh,bật pha thì k chiếu vào xe ngược chiều,cái này thì nc ngoài ng ta thích chứ vn mình e thấy toàn la pha thẳng vô mặt với nếu có biển cảnh báo thì đèn nó sẽ tự quét sáng lên cho các bác thấy,cái chuwcsnang đó e cg rat thích,ghế sau có nhiều bác chê chật chứ em cao1m72,chỉnh cái ghế phụ lùi hết cỡ xong vào ngồi vẫn thấy ok,k cạ vào đầu gối nhiều.Còn nhược điểm của em nó thi e k hiểu sao Trường hải lại k trang bị cho nó nổi cái Auto gập gương hậu và cái cảm biến áp suất lốp,và phần nhựa cản trước thì còn hơi ọp ẹp.:(Bỏ qua mấy phần đó khách quan mà nói với số tiền bỏ ra để rc m6 thì đến bj e vẫn k hối hận vì đã chọn nó.Xe nó có sao thi e noi vậy chứ e k pr quảng cáo,mong cac bác đừng ném đá.kaka,chuc cac bác chọn dc xe như ý muốn,gửi các bác vài tấm ảnh e thủ dâm e nó.:)

Attachments

Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Chào các bác,em cũng mới vừa cưới dc vợ 2 là m6 fl dc gần 1 tháng,đến nay thi e cũng chạy dc gần 1000km nên e xin chia sẽ vài điều cảm nhận để bác nào đg co ý định muốn mua em nó sẽ biêt thêm đôi chút.
Về ngoại hình,cá nhân em thấy thì nó đẹp,đc làm lại bộ đèn chiếu sáng ban ngày nên nhìn từ xa thấy đẹp và dễ nhận ra m6 fl,mâm xe sơn màu tối e cg thích hơn bản cũ.Đèn xe đc trang bị công nghệ mới nên đi buổi tối sáng lắm với tự động điều chỉnh góc chiếu cao thấp nên chắc k phải độ j thêm,nêu có làm thêm thì làm 2 cái đèn sương mù thôi.Về cách âm thì m6 đời trc em k biêt sau chứ đời này em đi thì thấy êm lắm ạh,chở vợ và mẹ đi thì 2 bà k có chê j,trc khi mua thì có chở 2 chị ấy đi thử elentra,vừa lên chạy dc chút thì 2 chị ấy kêu ồn quá,thử focus thì kêu chật với bí.Optima thì tại vì đò nhựa nó mỏng với cái màn hình giải trí nó đểu chứ k là em cũng lấy em nó rồi.Camry vn thì em cg thích n mà toy bán thương hiệu với cái vụ túi khí bền quá k bung nên thôi an toàn là chính:)i.Em thì chủ yếu phục vụ bản thân chứ k quan tâm chuyện xe nó giữ giá.Độ ồn của em nó thi cá nhân em đánh giá là ok,nếu so sánh với camry thì camry nhập mỹ chắc sẽ tốt hơn,em cũng chạy camry nhập 2011 dc 1 lần của ông bạn,một phần vì camry mỹ nó làm cach âm tốt,phần vì bánh 17 inches so với 19 của m6,so với accord thi e chưa biết,vì chưa dc lái thử.mà accord thì giá hơn gần 400 chai nên thôi e chia tay.:)Về độ vọt và cảm giác lái của m6 thì e rất thíc,ra xa lộ đg chạy 60kmh muốn qua mặt thì gẫy cái lẫy số - cái vòng tua nó lên 3-4000 đạp nhẹ phát là lên gần 100.:),về cái cong nghệ G-vector,bữa em có chở ba mẹ và đanh cua gấp thử,quay qua hỏi 2 ông bà có j k,2 người tl tỉnh queo,sao nó im re k lắc như innova hay fortuner mậy.:3dcuoi:kaka.Chế đọ sport e cg để chạy thử,no cg là vòng tua máy lên cao nên đạp nó lên liền,k cần phải trả số.M6 fl nó có thêm chức năng đèn thông minh,bật pha thì k chiếu vào xe ngược chiều,cái này thì nc ngoài ng ta thích chứ vn mình e thấy toàn la pha thẳng vô mặt với nếu có biển cảnh báo thì đèn nó sẽ tự quét sáng lên cho các bác thấy,cái chuwcsnang đó e cg rat thích,ghế sau có nhiều bác chê chật chứ em cao1m72,chỉnh cái ghế phụ lùi hết cỡ xong vào ngồi vẫn thấy ok,k cạ vào đầu gối nhiều.Còn nhược điểm của em nó thi e k hiểu sao Trường hải lại k trang bị cho nó nổi cái Auto gập gương hậu và cái cảm biến áp suất lốp,và phần nhựa cản trước thì còn hơi ọp ẹp.:(Bỏ qua mấy phần đó khách quan mà nói với số tiền bỏ ra để rc m6 thì đến bj e vẫn k hối hận vì đã chọn nó.Xe nó có sao thi e noi vậy chứ e k pr quảng cáo,mong cac bác đừng ném đá.kaka,chuc cac bác chọn dc xe như ý muốn,gửi các bác vài tấm ảnh e thủ dâm e no.

TKs bác chia sẻ. Em nghĩ bác nên tạo một topic riêng cho phần đánh giá của mình để nhiều ng cần mua Mazda 6 đọc đc. Chứ bình luận trong bài này sẽ ít ng biết đến lắm. Bác cứ add hình vào rồi em sẽ gíup chèn vô bài của bác cho sinh động.

• Like
Reactions: Tannguyen87
Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Góp ý thêm với Khoa:
- Luyện giọng: nếu muốn là phóng viên bạn nên có chất giọng hay hơn, cá tính hơn
- clip: nên quay hấp dẫn hơn, hoặc thêm các đoạn test tốc độ, khả năng thắng, tiếng rít bánh...bla..bla..
- Đừng ngại chê: vidu như mazda có bệnh "ồn gầm" khá rỏ!, kính lái hấp hơi nước khá nhiều, cốp hình như chưa có đóng điện..

Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Góp ý thêm với Khoa:
- Luyện giọng: nếu muốn là phóng viên bạn nên có chất giọng hay hơn, cá tính hơn
- clip: nên quay hấp dẫn hơn, hoặc thêm các đoạn test tốc độ, khả năng thắng, tiếng rít bánh...bla..bla..
- Đừng ngại chê: vidu như mazda có bệnh "ồn gầm" khá rỏ!, kính lái hấp hơi nước khá nhiều, cốp hình như chưa có đóng điên..

Rõ ràng cùng cung đg trong khu Sala em test con Civic mới 1 ngày trước và cả Cruze nữa thì Mazda 6 2017 là ít tiếng ồn từ mặt đg lên nhất. Trong khi đó Civic là chiếc ồn gầm nhất.

Xin đừng hiểu lầm em so sánh Mazda 6 với 2 con kia. Chỉ là Cruze cách âm gầm khá ok mà Mazda 6 2017 còn êm hơn thì sao em dám chê nó bệnh ồn gầm đc :)) Mazda 6 bản nâng cấp này đã cải thiện cách âm gầm thêm rồi. Ko ồn khó chịu như trước nữa.

Phần còn lại thì em sẽ tiếp thu thêm. Cám ơn bác đã góp ý.

Chỉnh sửa cuối: