V2 confirmed
Hạng B2
17/8/05
207
3.827
93
otosaigon.com
Hàng tiêu chuẩn nó khác hàng thửa thêm chứ bác. Còn cái phanh tự động thì em xin chia sẻ với bác một chút kinh nghiệm của bản thân em. Em đã thử qua một số dòng xe có tính năng này, từ phổ thông đến cao cấp như Jaguar XE thì em rút ra 1 điều là em ko dám phó mặt cho máy tính nó làm gì thì làm trong điều kiện giao thông ở VN. Em có cảm giác là hệ thống phanh tự động này nó can thiệp hơi muộn và phanh khá gắt so với người phanh. Nếu phanh gắt như vậy thì đồng ý có thể ko hun đít xe trước nhưng nhiều khả năng bị xe sau nó thông cho nát mông. Nếu phía trước là xe hơi thì phanh tự động phát hiện sớm, chứ em thấy xe máy hay xe đạp thì nó phát hiện trễ hơn, dẫn tới phản ứng đột ngột, thằng lái dễ bị hồi hộp.

Nói chung là mấy công nghệ tự hành này muốn áp dụng ở VN cần phải thử nghiệm thêm nữa. Giao thông VN khác nước ngoài nhiều lắm. Cơ bản là mấy cái này chỉ là thuật tóan thôi mà, mà thuật tóan thì vẫn còn cứng nhắc, chưa linh họat đc như con ng.

Chắc phải lập topic hỏi mấy bác đi xe có tính năng phanh tự động có hài lòng và sử dụng thường xuyên tính năng này ko 

Còn cái cảm biến áp suất lốp coi vậy mà em thấy xài ra ngô ra khoai, chứ ko phải tính năng làm màu, trang trí để hấp dẫn khách hàng khoái option.

Bác nói chuẩn. Giao thông ở Việt Nam khác nước ngoài nhiều. Được cái, nước ngoài phát minh ra đủ thứ công nghệ cho xe cộ & giao thông, còn Việt Nam mình giống họ ở chỗ cũng biết lái xe, còn công nghệ chỉ thuộc hạng đần độn.

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
ngoài đời không long lanh như hình đâu.

Hạng C
11/9/12
518
276
63
HCM
kqxs3m.com
Mình lại thấy nội thất em Elantra này hơn Cerato. Còn lẫy chuyển số thì gắn 30p thôi bác ạ, có sẵn hàng plug and play của Hàn Xẻng luôn, không cần độ chế gì. Giá thì cũng same same với Cerato thôi, mắc hơn Cerato cả ra biển khoảng 10-15tr là max.
Giá cerato 2.0 hiện tại 770tr ra biển đó, bác có chỗ nào elantra 2.0 ra biển 785tr thì chia sẻ cho e với, thanks bác

Tập Lái
28/4/14
15
15
3
con elentra 2.0 sales báo giá lăn bánh là 807tr , 1.6 là 751tr theo minh con 2.0 giá lăn bánh 770 - 780tr là hợp lý nhất

Hạng C
10/8/11
727
5.454
93
Em cũng đc chạy thử con này bản 2.0 hôm CN vừa rồi. Ấn tượng về khung gầm chắc chắn, cách âm tốt và phuộc rất êm. Tuy nhiên 2.0 nhưng cũng chưa phê lắm dù ở chế độ sport.

Điểm trừ là âm thanh nghe ko hay ạ. Âm bass yếu