Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Nói về dòng pickup thì bọn Mẽo số 1 rầu vì nhìn quốc gia nó rộng lớn mênh mông, địa hình đủ kỉu, đủ loại nên nó thiết kế cái xe và kỹ thuật áp dụng trên cái xe đó là rất ổn nên Ranger WT nó đứng đầu Việt Nam! Cg là bt hehehe
(si nghĩ của 1 thanh niên chưa có WT)

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Tuần sau e sẽ đi theo đường bác gà lạc chỉ, hy vọng trời không mưa, cám ơn bác.
:3dcuoi::3dquaytay:
bác an tâm :D nếu trời mưa to mà bác ko dám lủi vào thì có thể dừng xe ở ngoài để chơi vì trước khi quẹo lên lối mòn bác sẽ thấy 1 trảng cỏ siêu to và rất đẹp, em có lần lấy con navara ra đấy drift vòng vòng :D
cách chiếc cx9 200m là đường vào đồi cỏ hồng

[Video] Khám phá Đà Lạt và Offroad nhẹ bằng Toyota Hilux

Hạng B2
22/8/09
146
237
53
Em đã chạy cả 2 con Fortuner 3.0 đời cũ và Fortuner 2.8 đời mới ở Thái nên hiểu cảm giác của bác. Cảm giác khi nhấn gas giữa 2 con là khác nhau một trời một vực.

PS: Các bác nào ham hàng độc thì nên tranh thủ mua Hilux 3.0 VN bây giờ vì nó là hàng thửa riêng, xác mới động cơ cũ với cái lỗ mũi bò trên nắp capo nữa. Nói chung là hàng độc nhất vô nhị chắc chỉ mình VN có (Là em tự hào quá nên đoán vậy. Có sai xun đừng chửi em :))

hả ??? em tưởng đã gắn máy mới rồi

Hạng B2
11/3/16
154
146
43
Brisbane, QLD, Australia
Nói về dòng pickup thì bọn Mẽo số 1 rầu vì nhìn quốc gia nó rộng lớn mênh mông, địa hình đủ kỉu, đủ loại nên nó thiết kế cái xe và kỹ thuật áp dụng trên cái xe đó là rất ổn nên Ranger WT nó đứng đầu Việt Nam! Cg là bt hehehe
(si nghĩ của 1 thanh niên chưa có WT)
WT 2015 là của Ford Australia thiết kế bác ạ :3dquaytay:
Dân Úc offroad cũng thuộc dạng có số có má :3dcuoi:

• Like
Reactions: Marines
Hạng B2
15/10/15
151
225
43
47
hả ??? em tưởng đã gắn máy mới rồi
Hilux 2016 VN gắn động cơ diesel thế hệ cũ 2.5L và 3.0L với thiết kế bộ làm mát khí nạp (intercooler) gắn ngay phía trên động cơ thay vì đưa ra phía trước như động cơ thế hệ mới nên mới phải trổ cái mũi bò trên nắp capo để lấy gió làm mát.

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Hilux 2016 VN gắn động cơ diesel thế hệ cũ 2.5L và 3.0L với thiết kế bộ làm mát khí nạp (intercooler) gắn ngay phía trên động cơ thay vì đưa ra phía trước như động cơ thế hệ mới nên mới phải trổ cái mũi bò trên nắp capo để lấy gió làm mát.
Cái này chạy nhanh mới có tác dụng, tốc độ chậm thì thành inter-oven nên Hilux vẫn mãi là Hai lúa

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48
Bác xong xin toạ đô hoặc đánh dấu trên google maps cung đường được không ! Cám ơn bác chủ nhiều

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.565
11.782
113
HCM
Bác nào có ý định chạy xe 1 cầu vào những con đường này thì em xin can vì nhìn đường lúc trời nắng thế thôi chứ mưa xuống là trơn lùi, đi bộ nhiều khi còn té là cái thứ nhất, cái thứ 2 là có 1 vài con dốc xe 1 cầu không đủ sức bám và lực kéo để leo lên hết và nguy cơ phải nằm lại trong đây rất cao. Em từng chạy thử con Captiva 1 cầu vào trong này tuy nhiên chỉ mới gặp con dốc vừa vừa là xe đã không đủ sức bám mà leo lên.

Về đường vào trảng cỏ và đồi cỏ hồng thì bác @gallardo_thanh đã có hướng dẫn khá chính xác. Tuy nhiên vào trong này còn rất nhiều đường nhánh dẫn đi nhiều trảng cỏ.
Bác đi đường vô làng cù lần, tới cái bảng ghi làng cù lần viền đỏ, xung quoanh là trảng cỏ rất lớn thì bác đi thêm 100m tính từ cái bảng sẽ thấy 1 lối mòn nhỏ bên phải dẫn lên đồi, là đường vô đấy ah

P/s: An tòan là trên hết vì vậy nếu bác nào muốn vào những con đường trong clip thì nên đi xe 2 cầu và có từ 2 xe trở lên để khi gặp sự cố còn ứng cứu được. Em không muốn vì bài viết này mà có vài bác gặp phải chuyện không vui khi đi "khám phá" như em ! :)

Hạng C
27/3/06
549
542
93
Cảnh quá đẹp. Mấy con đường các bác đi chắc chỉ thợ rừng với cả mấy ông lâm tặc đi thôi nên đường thấy kinh quá. Mà chắc cũng vì thế nên cảnh còn đẹp :)

• Like
Reactions: MinhQuan