Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
[Video] Khám phá Đà Lạt và Offroad nhẹ bằng Toyota Hilux
Cuối tuần rồi em có dịp cầm lái 2 chiếc Hilux 2 cầu (AT và MT) đi khám phá vài cung đường trong khu hồ Dankia-Suối Vàng, Đưng K’nớ và đoạn đường rừng ở Di Linh, em có dùng GoPro quay lại vài đoạn đường rừng và offroad nhẹ, mời các bác theo dõi.[pagebreak][/pagebreak]

Trong chuyến này thì em chủ yếu cầm lái chiếc Hilux G 2 cầu số sàn màu bạc, cũng là xe gắn camera. Chiếc Hilux G AT màu cam do bác Nghiêm, một thành viên kì cựu của OS đang sống trên Đà Lạt cầm lái.

Hành trình trải nghiệm trong 3 ngày với các đoạn đường rừng ở Di Linh rồi đường vào đồi cỏ hồng, sau đó là đường từ thượng nguồn hồ Suối Vàng men theo đường điện cao thế rồi nối với DT722 dẫn vào Đưng K’nớ,....

Trong các đường trên em "ngán" nhất là đoạn đường từ thượng nguồn hồ Suối Vàng nối với DT722 dẫn vào Đưng K’nớ, đường có nhiều đoạn sạt lở và có rảnh nước sâu do nước mưa chảy thành dòng bào mòn tạo nên. Rất may mắn là lúc chạy vào cung này trời chỉ chuyển mây đen, vừa ra khỏi là mưa to. Nếu gặp mưa lúc vào cung hay vừa hết mưa xong thì chắc chắn sẽ gặp khó khăn hơn nhiều do đất đỏ cứng và trơn trợt khi có nước.

Suốt hành trình thì em chủ yếu dùng 2 cầu nhanh 4H và 1 cầu nhanh 2H. May mắn là em chưa phải dùng tới 2 cầu chậm 4L và khóa vi sai cầu sau trên Hilux.

Các cung đường này thì chỉ thuộc dạng nhẹ nhàng và xem như màn "dạo đầu" với các bác chơi Offroad chuyên nghiệp. Với xe nguyên bản và người bình thường thì nó cũng thuộc dạng vừa tầm nên em không có ý đề cao cái xe hay người lái ở đây, chủ yếu là em post clip lên chia sẻ với các bác xem cho vui và nếu có dịp các bác có thể mang chiếc xe của mình vào trải nghiệm thử.:p

Mời các bác xem Clip tổng hợp hành trình khám phá Đà lạt và offroad nhẹ bằng Toyota Hilux.
Clip chi tiết hơn về đường vào trảng cỏ xanh
Clip chi tiết đường vào đồi hồng

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Hilux 3.0 AT mạnh như Wildtrak 3.2 (công suất và sức kéo) không bác? Thấy quảng cáo thì hệ thống an toàn của em này trên cả Fortuner rất nhiều. Em thấy giá bán cũng cao chắc chỉ sau Wildtrak 3.2 thì phải.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Tiếc quá không biết thông tin bác chủ off nhẹ để em tham gia với, em cũng đang ở Dalat gần 2 tuần rồi. Cung đường đầu nguồn Suối vàng băng rừng về 722 em mới đi hồi tháng 4 lúc chưa mưa nên dể chạy, có một số đoạn dốc mà nước tạo rảnh lớn xe nguyên bản rất dể cạ gầm, mưa lớn e phải dùng đến tời mới qua được.

Hạng B2
11/3/16
154
146
43
Brisbane, QLD, Australia
Hilux 3.0 AT mạnh như Wildtrak 3.2 (công suất và sức kéo) không bác? Thấy quảng cáo thì hệ thống an toàn của em này trên cả Fortuner rất nhiều. Em thấy giá bán cũng cao chắc chỉ sau Wildtrak 3.2 thì phải.
Hilux ở vn vẫn dùng động cơ 3.0 D4D đời cũ nha bác, công suất thì e ko nhớ nhưng sức kéo thì đâu đó khoảng 375Nm-385Nm, còn Ranger WT 3.2 là 470Nm.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bữa nay mới biết forrtuner cũng an toàn để được đưa vào so sánh đấy bác ạ. Còn về thông số con này bác có thể vào trang chủ toyota VN xem mà, mà nói luôn thua Wilktrak bác ạ.