Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
https://m.facebook.com/video_redirect/?src=https://video-lax3-1.xx.fbcdn.net/v/t42.1790-2/20408892_323868214728423_2544590654831329280_n.mp4?efg=eyJybHIiOjMwMCwicmxhIjo1MTIsInZlbmNvZGVfdGFnIjoic3ZlX3NkIn0%3D&oh=48088bc8359bccff29c01f1a9dcdcafe&oe=597A2CBC&source=media_collage&id=2011153962445710&refid=52&__tn__=FEH-R

CẬP NHẬT: 12h47 sáng 27/7/2017 hiện tại xe container gây tai nạn đã được kéo đi, hiện trường đã bị dọn dẹp/xáo trộn mà không có bất cứ biên bản nghiệm thu hiện trường cũng như biên bản tường trình hay ghi nhận nào từ phía cơ quan chức năng có mặt tại hiện trường. Tài xế uber bị bỏ lại hiện trường cùng xe và một số dân phòng.
SỰ VIỆC:
Hôm nay khoảng 7g30 mình đi bằng xe uber (honda city) về gần tới nhà (chung cư The Eastern-299 đường Liên Phường,p Phú Hữu,Q9,HCM) thì bị 1 chiếc xe đầu kéo kéo theo 1 thùng container 20feet (biển số như trong ảnh) chạy vào đường cấm (đường Liên Phường) tông vào xe uber (như ảnh) lèn lên xe, gây tai nạn cho 3 người trong xe (1 tài xế, mình và bạn trai mình).
Tình hình chiếc xe bẹp dúm, 3 người mắc kẹt trong xe, kính trước vỡ, cửa kẹt, khí thải từ chiếc xe container xả trực tiếp vào xe, đứt dây điện cao thế rớt xuống cọ trực tiếp vào xe. Bị kẹt trong xe, bọn mình k đủ không khí, hít vào toàn khí thải, cá nhân mình bị hoa mắt và sắp ngất do k hô hấp được. Bạn trai mình và anh tài xế dùng hết sức đạp cửa ra vì xe đã rúm ró, cửa k mở được. bọn mình phải dùng hết sức gào to kêu cứu, may có những người dân gần đó đến cứu. trong khi đó, tài xế xe container còn đề máy xe lên tính cán qa bọn mình để chạy luôn, nhưng vì bị dân vây lại nên nó k dám, nó bỏ xe chạy trốn.
bọn mình được cứu ra, mình ngất xỉu tại chỗ, đến giờ đầu óc vẫn còn choáng váng. mình đau khắp người do va đập, ngày mai sẽ đến bệnh viện khám tổng quát. tình hình 100% lỗi thuộc về xe container do đường Liên Phường cấm xe tải trên 5 tấn có biển cấm hẳn hoi, nhưng bãi xe trên đường vẫn hoạt động và xe container tải trọng lớn vẫn ngang nhiên chạy bất kể ngày đêm?!!?!
Hiện tại công an phường đang giải quyết, mình up trước vài tấm ảnh, còn lại nhiều ảnh và video cho thấy cách làm việc của công an phường và công ty vận tải chủ xe container đối với sự việc này.
Bây giờ mình vẫn đang trong cơn hoảng loạn, vừa mới tìm được đường sống trong chỗ chết. Sắp tháng cô hồn, các bạn ra đường nhớ hết sức cẩn thận. nhờ trời đỡ cho bọn mình chứ thật sự mình k còn chút hi vọng nào sống được sau vụ va chạm này. mình up trước vài hình ảnh vụ việc lên fb, mỗi bạn đi qua làm ơn share bài giúp mình càng nhiều càng tốt, để mọi người biết mà phòng tránh. nhất là những bạn thường di chuyển bằng xe uber như mình.
Đến thời điểm này công ty quản lý xe container vẫn chưa có động thái hỏi thăm nạn nhân là mình dù đang có mặt tại hiện trường và phía công an vẫn chưa liên lạc với mình.
nếu vụ việc này bị công ty container ém nhẹm, coi thường pháp luật và sinh mạng người khác mình sẽ post thêm nhiều bằng chứng "đáng giá" hơn lên
công ty xe container là công ty Tín Toàn Phát số 0933324546

Video tai nạn kinh hoàng giữa Container và ô tô con tại Q9

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Tối quá nhìn ko rõ, hình như tài uber lấn trái ko quan sát. Container thì thắng sao kịp trong tình huống đó.
Nhưng đúng đường cấm cont thì cont cũng có lỗi.
Còn bọn xxx làm ngơ thì phải hê lên tới cùng. Ko ngậm miệng ăn tiền thì làm gì có chuyện bãi xe cont nằm trên đường cấm cont được???

Hạng B2
1/5/14
157
170
43
Tối quá nhìn ko rõ, hình như tài uber lấn trái ko quan sát. Container thì thắng sao kịp trong tình huống đó.
Nhưng đúng đường cấm cont thì cont cũng có lỗi.
Còn bọn xxx làm ngơ thì phải hê lên tới cùng. Ko ngậm miệng ăn tiền thì làm gì có chuyện bãi xe cont nằm trên đường cấm cont được???
Thằng công lấn phải mới đúng, con đường này tự nhiên bị nhỏ lại, xe con đi sát lề bên phải rồi mà.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
13/11/15
1.650
3.708
113
Trưởng ban an toàn giao thông cuốc da đâu, thể hiện trách nhiệm của mình cho dân trong những trường hợp thế này đi. Hay nhiệm vụ của các ông là hàng ngày lướt facebook.... Web..

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
ĐCM mấy thằng mua đường và mấy thằng XXX. Nhà em bên Nguyễn Duy Trinh, đường này cấm xe tải trên 3,5T từ 6:00 - 22:00 mà giờ nào cũng có xe đủ thể loại từ tải, bồn, container chạy mà không thấy bóng dáng thằng c*ó nào hết. Gọi điện lên phản ảnh thì nói nói không biết. Thối nát.