Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Bữa E đi Thái Lan công tác 1 tuần. Bên đó, Honda CR_V all new cũng không nhiều, thấy 1 chiếc đậu kế bên Pajero Sport cứ như anh 1.5m đứng cạnh anh 1.8m. Hàng ghế 2 và 3 chật chội vl. Nhìn CR_V nhỏ con lắm các bác ạ.

Nếu CR_V giá tầm 7-800tr thì E sẽ đồng ý là nó đáng đồng tiền. Còn 950tr - 1.1 tỷ thì Honda để dành trưng cho đẹp Showroon.
em hoàn toàn đồng ý với bác. trươc đây e sùng xe nhật lắm nhưng giờ mất niềm tin. từ vụ sắt thép, đến vụ túi khí, đến vụ giảm giá 1 cách điên khùng(e mới hiểu hóa ra lâu nay dân mình bỏ 100-200tr ra mua thương hiệu)
nếu 1ty1, em mua everest trend, santafe full dầu 2 cầu, thậm chí sorento vẫn dư, rồi mitsu pajero allnew, or thà mua fortuner bản xăng cug hơn.
và em vẫn chờ qua năm, lô hàng nào nhập năm 2018 em đổi xe. thế thôi.

Tập Lái
6/11/17
49
29
18
37
em hoàn toàn đồng ý với bác. trươc đây e sùng xe nhật lắm nhưng giờ mất niềm tin. từ vụ sắt thép, đến vụ túi khí, đến vụ giảm giá 1 cách điên khùng(e mới hiểu hóa ra lâu nay dân mình bỏ 100-200tr ra mua thương hiệu)
nếu 1ty1, em mua everest trend, santafe full dầu 2 cầu, thậm chí sorento vẫn dư, rồi mitsu pajero allnew, or thà mua fortuner bản xăng cug hơn.
và em vẫn chờ qua năm, lô hàng nào nhập năm 2018 em đổi xe. thế thôi.

Em cũng đồng quan điểm với các bác, giá CRV 1t1 là quá cao, sang năm giá xe còn giảm nếu CRV 1t1 thì chắc đắp kho, tầm 1t1 này còn nhiều lựa chọn lắm.

Hãng nào nắm đc khách hàng đầu 2018 sẽ chiến thắng, em ko nghĩ Honda công bố 1t1 đâu, CRV tầm 850-950 là hợp lý nhất.

• Like
Reactions: phihungto95
Hạng B2
13/10/14
170
23
18
31
Dân mềnh thấy hai chữ Honda và Toyota là auto chưởi. Mềnh thì xài qua 2 dòng đó rồi thấy đáng đồng tiền. Mới liên lạc với sale Honda PT giờ có nhận cọc 20 củ đầu tháng 12 sẽ có tổ chức xem xe. Tham khảo nhiều dòng xe hàn xe nhật thì cuối cùng mềnh vẫn trung thành với Honda thoai. :):)
Công nhận với bác, các sale cứ vào chê xe này xe kia của Honda chứ nói thật, các tỷ phú thế giới nó cũng mê xe honda lắm, Mark Zurg, ông chủ Amazon,... Họ là người làm ra tiền, họ biết xài tiền, họ luôn có lý do để chọn honda

Tập Lái
6/11/17
49
29
18
37
Công nhận với bác, các sale cứ vào chê xe này xe kia của Honda chứ nói thật, các tỷ phú thế giới nó cũng mê xe honda lắm, Mark Zurg, ông chủ Amazon,... Họ là người làm ra tiền, họ biết xài tiền, họ luôn có lý do để chọn honda

Vấn đề là giá cả thôi bác ơi, chất lượng xe Honda thì theo em là OK rồi, như đã nói ở trên bài toán về giá Honda cần làm tốt, nếu đọ mỗi khâu chất lượng xe, dịch vụ sau bán hàng thì toyota ko thua kém gì Honda đâu, thậm chí là theo nhiều người toyota nó còn trội hơn kìa.

• Like
Reactions: tuanlee
Hạng B1
22/10/17
85
34
18
40
Bảo tỷ phú mê xe Honda thì cụ hơi quá, đối với Mỹ xe là phương tiện đi lại chứ không xem là tài sản nên người Mỹ đa phần không quan tâm đến xe mà tỷ phú thì lại càng chả ai quan tâm. Cũng giống như Cherolet tài trợ cho đội bóng ngoại hạng Anh, tặng hẳn cho mỗi cầu thủ 1 siêu xe Cherrolet mà họ có đi đâu, Toàn đi Ferrari, thì ngồi lên con Cher làm gì nữa.
Anh Mark anh Jeff Amazon đi xe Honda chưa chắc là do mê xe Honda nhé.

Hạng B2
13/10/14
170
23
18
31
Vấn đề là giá cả thôi bác ơi, chất lượng xe Honda thì theo em là OK rồi, như đã nói ở trên bài toán về giá Honda cần làm tốt, nếu đọ mỗi khâu chất lượng xe, dịch vụ sau bán hàng thì toyota ko thua kém gì Honda đâu, thậm chí là theo nhiều người toyota nó còn trội hơn kìa.
Để cạnh tranh với Toy thì các hãng Nhật khác đều phải có hướng đi riêng bác ơi, Maz dùng chính sách giá rẻ để thu hút và chiếm lĩnh thị trường rồi, thì Honda phải nâng cấp rất nhiều, nội thất công nghệ ngon lành... thôi. Mà nâng cấp thì giá ko thể rẻ đc

Ngoài ra họ cũng phải chịu độ rủi ro quá cao, như Maz bị rẻ tiền hóa thương hiệu, còn Honda phải chịu rủi ro khó bán được hàng.

Hạng B2
13/10/14
170
23
18
31
Bảo tỷ phú mê xe Honda thì cụ hơi quá, đối với Mỹ xe là phương tiện đi lại chứ không xem là tài sản nên người Mỹ đa phần không quan tâm đến xe mà tỷ phú thì lại càng chả ai quan tâm. Cũng giống như Cherolet tài trợ cho đội bóng ngoại hạng Anh, tặng hẳn cho mỗi cầu thủ 1 siêu xe Cherrolet mà họ có đi đâu, Toàn đi Ferrari, thì ngồi lên con Cher làm gì nữa.
Anh Mark anh Jeff Amazon đi xe Honda chưa chắc là do mê xe Honda nhé.

Người Mỹ lại còn là tỷ phú nên rất thực dụng, xe ko tốt ko vừa tiền, không thỏa mãn được hết những thứ họ cần thì họ mua làm gì đâu bác ơi. Đến ông trùm ăn chơi playboy còn nổi tiếng kẹt sỉ ki bo thì việc bỏ tiền ra mua 1 chiếc xe họ cũng ko ngu đâu.

Sao họ ko chọn Toy, hay xe hàn mà lại đi chọn honda. Xe hàn rẻ hơn nhiều đó mà cũng chỉ để đi lại. Đó là vì xe honda luôn cân bằng mọi thứ, khung gầm, máy móc, ngoại hình - nội thất, tiết kiệm nguyên liệu và opts vừa đủ xài để tiết kiệm, biết nghĩ cho người dùng đó bác.

Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Để cạnh tranh với Toy thì các hãng Nhật khác đều phải có hướng đi riêng bác ơi, Maz dùng chính sách giá rẻ để thu hút và chiếm lĩnh thị trường rồi, thì Honda phải nâng cấp rất nhiều, nội thất công nghệ ngon lành... thôi. Mà nâng cấp thì giá ko thể rẻ đc

Ngoài ra họ cũng phải chịu độ rủi ro quá cao, như Maz bị rẻ tiền hóa thương hiệu, còn Honda phải chịu rủi ro khó bán được hàng.
bác nói chuẩn quá, honda đi theo hướng riêng nhưng mà e thấy ko ổn tý nào?
Bác cho em hỏi honda nâng cái gì lên bác???? làm gì có gì đâu. option thì ko có gì nổi bật, cắt xén. động cơ thì tàm tạm, hộp số CVT ko thích rồi, dễ hỏng hóc. đc cái tiết kiệm. ngoại hình thì chắc mỗi người mỗi ý nhưng e thấy xấu. em thấy ko có gì đáng để bỏ ra 1ty1 mua CRV cả.

Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Người Mỹ lại còn là tỷ phú nên rất thực dụng, xe ko tốt ko vừa tiền, không thỏa mãn được hết những thứ họ cần thì họ mua làm gì đâu bác ơi. Đến ông trùm ăn chơi playboy còn nổi tiếng kẹt sỉ ki bo thì việc bỏ tiền ra mua 1 chiếc xe họ cũng ko ngu đâu.

Sao họ ko chọn Toy, hay xe hàn mà lại đi chọn honda. Xe hàn rẻ hơn nhiều đó mà cũng chỉ để đi lại. Đó là vì xe honda luôn cân bằng mọi thứ, khung gầm, máy móc, ngoại hình - nội thất, tiết kiệm nguyên liệu và opts vừa đủ xài để tiết kiệm, biết nghĩ cho người dùng đó bác.
nếu bác nghĩ mỹ thực dụng thì ko hợp lý rồi. tỷ phú họ ko xem cái xe ra gì cả. họ xem cái xe như VN xem cái xe đạp thôi.
giá honda bên đó rẻ nữa, chỉ 25-30.000usd nên họ chẳng cần cân nhắc gì.
với lại họ chẳng bao giờ đi xe đó cả. mua cho vui.
họ đi xe chống đạn, chống khủng bố các kiểu rồi. mà mấy xe kiểu này thì ford là trùm

• Like
Reactions: phamnamtien