Tags
tngt
Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.393
17.977
113
Lâm Đồng
Video xe máy va chạm xe bus kinh hoàng ở TPHCM

Hôm qua, lúc 9 giờ sáng ngày 24/2/2016 chiếc xe buýt 24 đi từ BX Miền Đông - Hóc Môn đã cán qua đầu 1 người điều khiển xe máy khi đi qua khúc ở đường Bạch Đằng, quận Bình Thạnh.[pagebreak][/pagebreak]

Theo đoạn video an ninh ghi được, người điều khiển xe máy khi có ý định quẹo trái hoặc vượt đã không nhìn đường, va vào xe buýt, khiến chiếc xe mang biển kiểm soát 51B - 10412 cán qua đầu, gây tử vong.

Qua Video Clip này, các bác xem và rút kinh nghiệm khi lưu thông trên đường bằng xe máy, cũng như khi lái ô tô cũng lưu ý thêm với các trường hợp này.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/1/15
185
211
43
TP.HCM
Em không nghĩ là cô bé này qua đường mà là xe bus chạy quá nhanh và chủ quan nên đã va phải.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B1
9/1/16
72
45
18
32
Em không nghĩ là cô bé này qua đường mà là xe bus chạy quá nhanh và chủ quan nên đã va phải.
Có thể ko qua đường nhưng vc quẹo trái ko chú ý là có. Nếu cô gái tập trung hơn để biết có xe bus ngay phía sau và nhìn gương chiếu hậu trước khi bẻ lái sang trái thì mọi vc ko đến nỗi ntn.
RIP.

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.401
113
Có cần post chi tiết thế không. Sửa tít lại đi bác.

Hạng C
27/7/14
533
983
93
Xe máy chuyển hướng quá bất ngờ để vượt xe máy cùng chiều + Ko quan sát gương , xem kỹ thì xe buýt đã cố nương sang trái theo xe máy nhưng ko kịp vì khoảng cách quá gần ! Quá xui cho bác tài vì nạn nhân quá bất cẩn :3dbuonngu:

Theo các bác thì bác tài có phải đi tù ko ạ ? Camera đã ghi lại được gần như đầy đủ nguyên nhân :3ddaomat:

Hạng B2
10/4/14
374
251
63
Theo em là lỗi cả 2 rồi:
--> Xe máy lấn trái không quan sát và không giảm tốc độ, mấy chị gái hay đi kiểu này lắm đi đường mà muốn rẽ ngang rẽ dọc là rẽ luôn.
--> Xe bus không giảm tốc độ khi gần tới giao lộ, xem đoạn cuối thì thấy ngay ngã tư có đèn nên mình nghĩ ông bus tăng tốc để vượt ngã tư khi sắp đỏ, mỗi tội đỏ cả đời luôn rồi
==> Thế này mới thấm câu " Nhanh 1s - chậm cả đời" - vụ này 1 người chậm một người mất cả đời luôn rồi
R.I.P