Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
[Video] Xem Volvo S90 T5 bản Inscription 2,67 tỉ tại Việt Nam

Volvo S90 là tân binh mới trong phân khúc sedan cao cấp cỡ trung tại Việt Nam. Chiếc sedan cao cấp đến từ Thụy Điển nổi bật với nội ngoại thất đậm chất Bắc Âu (Scandinavia) hài hòa, đẹp mắt. S90 đã đạt nhiều giải thưởng thiết kế danh giá, trong đó có Red Dot Award. Vậy ngoài thiết kế là điểm mạnh thì Volvo S90 còn có gì để cạnh tranh với Mercedes E-Class, BMW 5-Series và Audi A6? Mời các bác cùng tìm hiểu trong Video bên dưới.[pagebreak][/pagebreak]

Tại Việt Nam Volvo S90 được phân phối dưới 2 phiên bản với mức giá khởi điểm 2,368 tỉ đồng cho bản Momentum và 2,67 tỉ đồng cho bản Inscription. Cả 2 phiên bản đều được trang bị động cơ xăng tăng áp 2,0 lít, 4 xy lanh thẳng hàng cho công suất tối đa 251 mã lực và mô men xoắn cực đại đạt 350 Nm. Hộp số tự động 8 cấp và cấu hình dẫn động cầu trước là trang bị tiêu chuẩn.​

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
các start stop nằm gần cần số có sợ trẻ em nghịch ngợm bấm vào lúc đang chạy không các bác, hay là xe có chế độ an toàn lường trước trường hợp như thế?

Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
các start stop nằm gần cần số có sợ trẻ em nghịch ngợm bấm vào lúc đang chạy không các bác, hay là xe có chế độ an toàn lường trước trường hợp như thế?
Có thể là xe có chế độ an toàn. Nhưng nguyên tắc người ta là ko cho trẻ em ngồi trên :) Hoặc ngồi trên phải cài seat belt, ít nơi tự do và mất an toàn như ở mình :)

Hạng F
9/3/06
6.463
3.385
113
Sì Gòn
ở nhiều nước thì con nít < 12 tuổi không được ngồi ghế trên, và phải ngồi trên child seat, thắt dây an toàn đầy đủ. đúng như bác nói, chuyện này có thể xảy ra ở VN, nhưng chiếc Volvo này đâu có thiết kế riêng cho VN hehe
sáng đi làm thấy nhiều anh chị chở con chuẩn Âu Mỹ như vậy ở SG (con ngồi 1 mình ở băng sau, ba hoặc mẹ ngồi lái ở trước) :3dup:

• Like
Reactions: thangmsu
Hạng C
11/2/08
576
715
93
Làm cái review "trên mông" để thử cảm giác lái đi anh Khoa

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
ở nhiều nước thì con nít < 12 tuổi không được ngồi ghế trên, và phải ngồi trên child seat, thắt dây an toàn đầy đủ. đúng như bác nói, chuyện này có thể xảy ra ở VN, nhưng chiếc Volvo này đâu có thiết kế riêng cho VN hehe
sáng đi làm thấy nhiều anh chị chở con chuẩn Âu Mỹ như vậy ở SG (con ngồi 1 mình ở băng sau, ba hoặc mẹ ngồi lái ở trước) :3dup:
em cũng cố gắng luyện con em ngồi ở băng ghế sau vì dưới 12 tuổi ngồi băng trước rất nguy hiểm, ở VN mình lại còn có chuyện ông bà bế cháu ngồi cùng trên ghế phụ lúc đó đứa bé sẽ thành 1 cái đệm thịt nếu dại mồm có gì xảy ra

Tập Lái
8/9/16
7
3
3
36
Cách bố trí trên merc vẫn an toàn hơn. Chỉ có các nút bấm giải trí là ở khu vực ké lái phụ. Vẫn thích merc hơn :)