Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Bán tải thì vẫn là bán tải bác ơi, bán tải dung để cày cuốc cho tiện! Trang bị thêm option cho dễ bán! Nhưng đi 2-3 năm khác xa với xe con đó bác. Chưa nói về độ bussiness nữa.
Con hàng ghế thứ 2 thì thật sự là không thoải mái.
Nhà có kinh doanh vẫn chuyển hàng hoá nhẹ thì mua bán tải cho tiện thôi.
Bác nói hơi tuỳ tiện, đi 2-3 nam khác xa xe con là nghĩa gì vậy bác.
cái lợi nhất của bán tải ở VN là thuế. 10 đồng bác bỏ ra mua bán tải thì nhận lại được 7 đồng xe, mất 3 đồng thuế. Còn 10 đồng mua xe con thì nhận lại được 3 đồng xe, mất 7 đồng thuế rồi nha.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Bán tải khác xe con nhiều lắm, không xét giá tiền.
- Bán tải hơn: lội nước, đường xấu, chở nặng đi picnic, về quê, qua phà vào nhà thềm cao
- Xe con hơn: Dáng đẹp, êm ái, sang trọng, không hạn sử dụng, nhiều tiện nghi hơn.
Bán tải mà như Wilktrak nó bóp chết xe con ở tất cả các điểm, trừ điểm cồng kềnh hơn chút.
em chưa thấy xe con nào trang bị tiện nghi và nội thất sang trọng như WT mà giá bán dưới 1,7 tỉ cả. Hôm trước mới đưa con Camry 2.5Q 2016 của ông bạn đi độ cruise control vì lão đó sau khi mượn trâu em đi 3 ngày công tác nghiền luôn cc, về phải độ gấp :p .
Thật là vi diệu khi nhắc đến option và tiện nghi của đa số xe con so với WT.

Hạng D
14/8/16
1.859
2.244
113
39
Bác nói hơi tuỳ tiện, đi 2-3 nam khác xa xe con là nghĩa gì vậy bác.
cái lợi nhất của bán tải ở VN là thuế. 10 đồng bác bỏ ra mua bán tải thì nhận lại được 7 đồng xe, mất 3 đồng thuế. Còn 10 đồng mua xe con thì nhận lại được 3 đồng xe, mất 7 đồng thuế rồi nha.
Đi 2-3 năm rồi biết nó xuống cấp nhanh như thế nào!
Ở Việt Nam thì rõ ràng thuế đối với xe con cao thật! Nhưng mình mua xe không quan tâm đến thuế xe nào cao hơn xe nào mà quan tâm tổng số tiền phải bỏ ra để sở hữu 1 chiếc xe là bao nhiêu.
Lúc chưa tiềm hiểu thì cứ nghĩ bán tải giá rẻ nhưng thực tế thì không hề rẽ chút nào. Tầm tiền mua con bán tải số tự động thì mua con xe sedan hạng C đi tiện nghi hơn, đẹp hơn! Them tí cũng có xe hạng D đi rồi.

Hạng B2
29/9/16
434
56
28
Thấy tiêu đề là bik đường xá Việt Nam hiện tại như thế nào rùi ^^

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Bán tải mà như Wilktrak nó bóp chết xe con ở tất cả các điểm, trừ điểm cồng kềnh hơn chút.
em chưa thấy xe con nào trang bị tiện nghi và nội thất sang trọng như WT mà giá bán dưới 1,7 tỉ cả. Hôm trước mới đưa con Camry 2.5Q 2016 của ông bạn đi độ cruise control vì lão đó sau khi mượn trâu em đi 3 ngày công tác nghiền luôn cc, về phải độ gấp :p .
Thật là vi diệu khi nhắc đến option và tiện nghi của đa số xe con so với WT.
Gớm. Bác làm như có mình bác đi WT. Đề nghị bác liệt kê các điểm WT bóp chết xe con. Trang bị an toàn tính là 1 điểm thôi nha.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Gớm. Bác làm như có mình bác đi WT. Đề nghị bác liệt kê các điểm WT bóp chết xe con. Trang bị an toàn tính là 1 điểm thôi nha.
Em chả liệt kê làm gì. Bác liệt kê hộ em con xe con 900 triệu trang bị như WT. Em chờ :).
À, 900 triệu là ra cả biển và đăng kiểm đi ra đường luôn được nha bác.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Đi 2-3 năm rồi biết nó xuống cấp nhanh như thế nào!
Ở Việt Nam thì rõ ràng thuế đối với xe con cao thật! Nhưng mình mua xe không quan tâm đến thuế xe nào cao hơn xe nào mà quan tâm tổng số tiền phải bỏ ra để sở hữu 1 chiếc xe là bao nhiêu.
Lúc chưa tiềm hiểu thì cứ nghĩ bán tải giá rẻ nhưng thực tế thì không hề rẽ chút nào. Tầm tiền mua con bán tải số tự động thì mua con xe sedan hạng C đi tiện nghi hơn, đẹp hơn! Them tí cũng có xe hạng D đi rồi.
Chắc bác chưa lên xe bán tải bao giờ. Cho bác 800-900 bác mua được con hạng C-D nào tiện nghi hơn?
Mà sao lại đi 2-3 là xuống được, bán tải nó ở VN 10 năm nay rồi, thịnh hành cũng 4-5 năm nay rồi. Đã có nhiều bác viết review xe bán tải sau vài năm sử dụng đều đánh giá rất ngon rồi.
Nói chung ko ai cấm bác định kiến, nhưng định kiến bừa thì không nên. Bán tải nó có rất nhiều điểm dở, nhưng chất lượng và tiện nghi thì không phải điểm dở của bán tải.
Nó dở ở cồng kềnh, đi hơi sóc cho người ngồi sau, máy dầu(đa số dân thích máy xăng).

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Độ thoải mái ở vị trí nào? Sao bác thích ném đá và tìm sâu trong lá thế
Bác đang ném đá tìm sâu trong câu nói của mình đó =))
  • Độ thoải mái hàng ghế sau.
  • Bán tải phuộc nhíp nên cứng --> sao mà êm được. Muốn êm phải độ phuộc. Mà chúng ta chỉ xét nguyên bản.